ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานนำทัพ  (อ่าน 9767 ครั้ง)

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
หนุมานนำทัพ
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 09:39:08 »
พี่ๆครับ

ช่วยลงรูปหนุมานนำทัพให้หน่อยนะครับ

คือวันนี้ผมเพิ่งได้หนุมานนำทัพกับนิลพัตมา(ไม่รู้ว่าสะกดถูกมั้ย)

ผมอยากเห็นเป็นแบบหมึกเห็นกันแบบชัดๆกันเลยอ่ะครับ

คือผมลงน้ำมันมา แหะๆ

ช่วยกรุณาลงให้ทีนะครับ

หรือทิ้ง LINK ไว้หน่อยกะได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ     :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หนุมานนำทัพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:26:08 »
โอ้ว ได้นิลพัทมาด้วยเหรอครับ
ไม่ทราบว่าสักจากสำนักไหนเหรอครับ
เพราะนิลพัทนี่ น้อยคนที่จะสักกันเพราะแรงเอาเรื่องครับ
 :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 11:18:54 »
ผมเด็กปทุมอ่ะครับ

ที่คลอง 13

เด็กปทุมก็น่าจะรู้จักกันมั่งแหละครับ

ผมบอกว่าอยากได้หนุมานนำทัพกับอะไรก็ได้อีกอย่างนึง

ให้พ่อแก่เลือกให้

พ่อแก่ก็จัดให้ผมเลยหนุมานนำทัพกับนิลพัท

ว่าแต่แรงยังไงหรอครับยังไม่เคยเห็นเลย

:010: :002: :005: :043: :100:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 12:08:33 »
เท่าที่ผมเคยได้ยินคือตามตำราโบราณปกติเค้าไม่ค่อยสักนิลพัทให้ศิษย์ครับ
เพราะสักแล้วร้อน มันจะมีแต่เรือ่ง อีกอย่างนิสัยนิลพัทในเรื่องรามเกียรติ์ค่อนข้างเกเร
ชอบมีเรือ่งกับหนุมาน ดังนั้นคนที่สักไสยดำ ส่วนมากจะสักนิลพัทกัน ไม่สักหนุมานครับ
ส่วนคนที่สักสายขาว ก็มักจะสักหนุมานกันไม่ค่อยสักนิลพัท ผมเองก็เคยได้ยินคนบอกมาว่า
ถ้าสักหนุมานอยู่ใกล้ๆกับนิลพัท ของมันจะตีกันแล้วคนสักจะร้อน ก็ประมานนี้แหละครับ
เท็จจริงอย่างไรก็ต้องพิจารณากันเอาตามความเหมาะสม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 12:22:53 »
 :074: :074: :032: :032:

งานเข้าครับผม

ของผมข้างบนหนุมานนำทัพ

ข้างล่างนิลพัท

แต่คงไม่เป็นไรมั้งครับ

ไม่งั้นพ่อแก่คงไม่สักให้เราหรอก

:075: :075:

(คิดแล้วเสียว)

ออฟไลน์ swat007

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 02:57:39 »
มีแต่แบบนี้อ่ะครับ

มีอีกเยอะเลยครับ ว่างๆเดี๋ยวเอามาลงให้ชมกันนะครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:11:54 »
อันนี้ของอ.หนูใช่มั้ยครับ

คุ้นๆอ่า

:092:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:22:08 »
ผู้หญิงสักหนุมานแล้วดีมั๊ย พุทธคุณเป็นไงบ้าง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:40:29 »
พุทธคุณก็

แคล้าวคลาด เมตตา มหาอำนาจ

อะไรประมานนี้มั้งครับ

ผมเด็กน้อยไม่ค่อยแน่ใจ

ผู้หญิงสักแล้วดีรึป่าว

อันนี้ไม่ราบเหมือนกันครับ

:017: :093: :100: :079: :075:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:52:37 »
น้อยครับที่ผู้หญิงจะได้สักหนุมาน
เพราะมันออกแนวบู๊แหลก ส่วนมากคนที่ได้สักมักจะเป็นผุ้ชายครับ
อาจารย์ผมท่านก็ไม่สักหนุมานให้ผุ้หญิงเหมือนกัน

ออฟไลน์ kittycat

• ทุติยะ
  • **
ผู้หญิงสักยันต์ลายเสือ , หนุมานได้มั้ยคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:53:33 »
เพิ่งไปสักมาคะ แต่หลวงพี่ท่านสักเมตตากับยันต์เก้ายอดให้คะ แต่อยากสักเสือกับหนุมานคะ แต่หลวงพี่บอกว่าเป็นผู้หญิงไม่ควรสักแล้วความจริงสักได้มั้ยคะหรือสักคาถาอักขระหรือคาถาหัวใจ สักอะรัยได้บ้าง นับถืออยากสักกับวัดนี้มาก แล้วก้ออยากทราบว่ามีข้อห้ามหรือคาถาท่องสำหรับเมตตากับเก้ายอดมั้ยคะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:55:05 »
น้อยครับที่ผู้หญิงจะได้สักหนุมาน
เพราะมันออกแนวบู๊แหลก ส่วนมากคนที่ได้สักมักจะเป็นผุ้ชายครับ
อาจารย์ผมท่านก็ไม่สักหนุมานให้ผุ้หญิงเหมือนกัน

แล้วสรุปว่าดีรึเปล่า ตอนนี้ก็เริ่มจางแล้ว
แต่ที่ดูนะ หลวงพี่บอกว่าสักลิงให้ เพราะเกิดปีลิง พอออกมาก็เหมือนหนุมานน่ะ สักน้ำมันนะ
จะลงรูปให้ดูก็ทำไม่เป็น ไว้ว่างก่อนแล้วจะลองทำ อาจจะไม่ชัดนะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 04:58:22 »
หุหุ

ผู้หญิงสักไปทางด้านเมตตาดีกว่ามั้ยครับ

แล้วถ้าสักหนุมานอยู่ใกล้ๆกับนิลพัท ของจะตีกันแล้วคนสักจะร้อน

จิงหรอครับนี่

ใครก็ได้ช่วยตอบทีครับ

:010: :010: :010: :010:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 05:07:02 »
มันเป็นความเชื่อทางไสยศาสตร์น่ะครับ แต่ถ้าอาจารย์เป็นคนเลือกให้แล้วผมก็คิดว่าไม่น่าจะ
มีอะไรนะครับ อีกอย่างจะมีเรือ่งหรือไม่นั้นเราเองเป็นคนกำหนดและควบคุมได้ครับ
ส่วนที่ว่าผุ้หญิงสักหนุมานดีมั้ย บอกตรงๆว่ามันก็ดูดุไปหน่อยอะครับคือมันดูดุดันไปนิดสำหรับผู้หญิง
ส่วนมากผุ้หญิงเค้าจะเน้นทางเมตตามหานิยมมากว่า สักลิงไปแล้วก็ดีครับ ลิงดีทางแคล้วคลาด และได้ทางคล่องแคล่ว
ว่องไวดีครับ ยันต์ที่ผู้หญิงส่วนมากมักจะสักเท่าที่ผมเห็นบ่อยๆก็เป็นพวกนะสาริกา สาริกาคู่ หงษ์คู่ กวางเหลียวหลัง
พระลักษณ์หน้าทอง ส่วนเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ผุ้หญิงสามารถสักได้ครับไม่ผิดแต่อย่างใด ถือว่าได้ทางป้องกันตัวและเป็นยันต์
ครูด้วยครับผม (เคยมีข่าวที่ว่าผุ้หญิงโดนยิงท้ายทอยเต็มๆแต่ไม่เข้าพระสักยันต์เก้ายอดเป็นน้ำมันมาจากวัดบางพระเหมือนกันครับ) :095:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 05:09:32 »
โอ้ว...

รอดตัวแล้วเรา

:005: :005:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 11:55:58 »

สักเสือของหลวงพ่อเปิ่นได้นะครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:13:24 »

สักเสือของหลวงพ่อเปิ่นได้นะครับ

คนรักษ์พระ

ผู้หญิงสักได้จิงอ่ะ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:39:01 »
สักได้ครับ พี่ที่ผมสนิทด้วยเค้าก็สักแต่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน
ครับ เป็นเสือหมอบสวยจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 11:57:43 »
สักได้ครับ พี่ที่ผมสนิทด้วยเค้าก็สักแต่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน
ครับ เป็นเสือหมอบสวยจริงๆ

ดียังไง