ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทีคับ อยากเข้าไปถ่ายภาพเพื่อนทำสารคดี  (อ่าน 1254 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeallous99

• ปฐมะ
  • *
คือ อยากเข้าไปถ่ายภาพทำสารคดี เรื่อง   "การสักยันต์ตามความเชื่อของคนไทย"   ไม่ทราบว่าต้องติดต่อ ขอ อณุญาติ ใครที่ไหนบ้างคับ คืออยากจะเก็บรูป  คนที่เข้ามาสักยันต์ พิธีการสักยันต์  ในวันเสาร์หรืออาทิตย์ ไหนก็ได้อะคับ   และอีกที เมื่อวันไหว้ครูนะคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
คือ อยากเข้าไปถ่ายภาพทำสารคดี เรื่อง   "การสักยันต์ตามความเชื่อของคนไทย"   ไม่ทราบว่าต้องติดต่อ ขอ อณุญาติ ใครที่ไหนบ้างคับ คืออยากจะเก็บรูป  คนที่เข้ามาสักยันต์ พิธีการสักยันต์  ในวันเสาร์หรืออาทิตย์ ไหนก็ได้อะคับ   และอีกที เมื่อวันไหว้ครูนะคับ
ขอบคุณคับ

ขอแนะนำให้ติดต่อขออนุญาติดจากเจ้าอาวาสก่อน

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบขออนุญาติหลวงพี่ / หลวงพ่อ ที่จะขอการถ่ายทำนะครับ ขอท่านแล้วแต่ท่านจะอนุญาตหรือไม่

กระผมก็ชี้แนะไม่ได้แน่นอน แต่ก็ไปกราบขอท่าน ท่านเมตตาแน่ครับ ทำบุญไปด้วยก็ดีครับ....
  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ครับ ลองเข้าไปปรึกษาพระอาจารย์ท่านดูก่อนเลยครับ จะได้ปรึกษาถึงเรื่องราวต่างๆที่จะเป็นส่วนประกอบ เนื้อหา ของสารคดีที่จะทำด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ลองเข้าไปขอกับท่านสิครับ  ผมว่าดีที่สุดแล้วครับ

ขอบคุณครับ 

คนรักษ์พระ

ปล.ถ้าได้แล้วทำสารคดีออกที่ไหนช่วยบอกกันด้วยนะครับ   ขอให้สำเร็จนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
จะรอชมน่ะครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
น่าสนใจ มาก ขอให้สำเร็จนะ จะได้ให้พวกเราชมบ้างไง เป็นการเผยแพร่สิ่งดีๆ ของไทยด้วยนะ