ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ เรื่องยันต์ที่สักต่ำกว่าเอวได้ครับ  (อ่าน 5514 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอความรู้ท่านพี่ๆน้องๆชาวบางพระและอื่นๆ ช่วยให้คำตอบ
จะได้เป็นการตอกย้ำความรู้เก่าว่าชัดเจนถูกต้องมากขึ้น

อยากทราบว่า ยันต์หรือรูปอะไรบ้าง ที่สามารถสักได้ต่ำกว่าเอวลงมาได้บ้างครับ
แล้วยันต์อะไรบ้างที่ค้องสักไว้สูงกว่าเอวบ้าง สักต่ำกว่าเอวไม่ได้อ่ะครับ
หรือการวางนั้นขึ้นอยู่กับแต่ละอาจารย์แต่ละสำนักครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นและทุกๆความรู้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ถามครอบจักรวาลเลยนะท่าน ตามความเห็นของกระผม มีความเห็นดังนี้
 -ยันต์ที่สมควรไว้สูงกว่าเอว ก็ประเภท รูปเทพ รูปพระเกจิ บทคาถาสรรเสริญ พระรัตนตรัย เช่น สักรูปพระพิฆเนศ ยันต์ตะกร้อวัดกาหลง ยันต์เกราะเพชร พ่อแก่
 -ยันต์ที่ไว้ต่ำกว่าเอวได้ ก็ประเภทเมตตา รูปสัตว์ เช่น นางพิมดำเซ็น เพรญพญาธร พวกลิงลม จระเข้
                                                                                  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
หนุมานก้อสักต่ำกว่าเอวได้ครับ แต่ลงหัวใจลิงนะครับ
ส่วนใหญ่ก็จะสัก หมี ช้าง เสือ เพชรพญาธร นางพิม ดำเซ็น ลิงต่างๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จระเข้ ลิงต่างๆ หนุมานบางตน ปลัดต่างๆ  :016:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ยันต์เมตตาต่างๆเช่น จิ้งจก บัวบังใบ กวาง ม้าเสพนาง เป็นต้น :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แม่นางพิม

ดำเซ็น

บัวบังใบ

จูงนาง

และอีกมากมายครับ ไว้ถ้าเจอกันที่วัด แล้วถกขาดูกัน ดีกว่า  09;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แม่นางพิม

ดำเซ็น

บัวบังใบ

จูงนาง

และอีกมากมายครับ ไว้ถ้าเจอกันที่วัด แล้วถกขาดูกัน ดีกว่า  09;

เชื่อท่าน ack01 เขาเถอะค่ะ   :095:  ทั้งเอวถึงขาเป็นกางเกงขาสั้นแล้ว  :007:   ว่าแต่แม่นางพิม รูปแรกคุ้น ๆ นะคะ    36; 36;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อ่อ..เจ้าของลายยันต์มาตามทวง..

..ขอโทษที่ไม่ได้ขออนุญาตคับท่าน  11;..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดมากเลย ครับพี่ ack01  :015:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอความรู้ เรื่องยันต์ที่สักต่ำกว่า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 12:08:58 »
ยันต์เมตตาต่างๆเช่น จิ้งจก บัวบังใบ กวาง ม้าเสพนาง เป็นต้น :016:
อีกทั้ง นางพิมดำเซ็น เพรญพญาธร จระเข้ จูงนาง (จูงชาย มีอ๊ะป่าว 31;)
 08; 03; 31;
ดี ๆทั้งนั้น เดี๋ยวนะ มีโอกาสเมื่อไหร่ จะกวาดมาให้อยู่บนตัวเราให้หมดเลย
ไหนๆ เดินทางไปสักก็ไกลอยู่ สักให้คุ้มเลย 30; 21; 15; 13;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2552, 12:20:50 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับผม