ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้ในบอร์ดค่ะ  (อ่าน 2124 ครั้ง)

ออฟไลน์ laruku_jwill

• ตติยะ
  • ศิษย์ใหม่ วัดบางพระ
ขอสอบถามผู้รู้ในบอร์ดค่ะ
« เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 08:42:38 »
สวัสดีตอนเช้านะค่ะ

มีเรื่องของสอบถามตั้งแต่เช้าเลย แฮะๆๆ

พอดีไปเห็นในเว็บอ่ะค่ะว่ามีคาถาบูชาสาริกาลิ้นทองอ่ะค่ะ

พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต

คาถา สาริกาลิ้นทองใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง

อยากจะสอบถามผู้รู่ว่าต้องท่องตอนไหนบ้าง แล้ว "ท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง" คือยังไงอ่ะค่ะ

เพิ่งจาเริ่มศึกษาเรื่องนี้เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ขอสอบถามผุ้รู้ช่วยตอยด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ^^~

ขอให้ทุกคนมีความสุขตลอดวันค่ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขอสอบถามผู้รู้ในบอร์ดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:07:42 »
สวัสดีตอนเช้านะค่ะ

มีเรื่องของสอบถามตั้งแต่เช้าเลย แฮะๆๆ

พอดีไปเห็นในเว็บอ่ะค่ะว่ามีคาถาบูชาสาริกาลิ้นทองอ่ะค่ะ

พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต

คาถา สาริกาลิ้นทองใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง

อยากจะสอบถามผู้รู่ว่าต้องท่องตอนไหนบ้าง แล้ว "ท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง" คือยังไงอ่ะค่ะ

เพิ่งจาเริ่มศึกษาเรื่องนี้เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ขอสอบถามผุ้รู้ช่วยตอยด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ^^~

ขอให้ทุกคนมีความสุขตลอดวันค่ะ

ท่องตอนไหนบ้าง ??  แล้วแต่เราจะใช้ครับ ถ้าทำงานประภารกิจหน้าที่ ต้องใช้สาลิกาก็ท่องตอนเช้า 

หรือเวลาจะไปพบปะคนที่เราต้องการจะให้เกิดเมตตามหานิยม ก็ท่องไปก่อน

ในขณะที่ท่องคาถา ถึงคำว่า "มิ" ก็แตะลิ้น เ้ข้าใจว่า ๓ ครั้ง  เท่านั้นละครับ  ส่วนมากคาถาถ้าจิตมั่นก็ภาวนาตั้งแต่ตอนเ้ช้า

ถ้าจิตเป็นสมาธิไม่แข็งมาก ก็ภาวนาตอนจะต้องใช้คำพูด แต่เวลาและสถานที่อาจจไม่เหมาะสม ถ้าอยู่ในที่มีผู้คนมากมาย

ลองดูความเหมาะสมนะครับ

ออฟไลน์ laruku_jwill

• ตติยะ
  • ศิษย์ใหม่ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:11:30 »
ขอบคุณนะค่ะ

ตอบเร็วจิงๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:27:28 »
ขอบคุณนะค่ะ

ตอบเร็วจิงๆๆ อิอิ

แวะเข้ามาอ่านพอดีนะครับ   อรุณสวัสดิ์ครับผม  :009: :009:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:35:05 »
ท่องไว้บ่อยๆก้อดีคับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:01:54 »
ท่องก่อนออกจากบ้าน ก่อนนอน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:58:07 »
เราสะดวกเวลาไหน ก็ท่องได้ครับท่องบ่อยๆ
ดีเสียอีกจะได้มีสมาธิไปในตัว พอมีสมาธิแล้ว
คาถาก็จะเกิดความขลังครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 11:24:03 »
แล้งที่สักสาริกามาที่หลัง ท่องได้ไหมเอ่ย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 08:54:45 »
ได้ครับไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด อิอิ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 12:48:04 »
แค่พูดจาไฟเราะคนเค้าก็เชื่อแล้ว
 :058: