ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ในจังหวัดนครสวรรค์  (อ่าน 5665 ครั้ง)

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อาจารย์ในจังหวัดนครสวรรค์
« เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 02:59:03 »

ผมก็เเป็นอีกคนที่ชอบสักเเต่จะไปเเตละทีลำบากมาก
จึงขอจากท่านผู้รู้ทั้งหลายว่าในจ.นครสวรรค์มีอยู่บ้างไหม
ให้รายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อาจารย์ในจังหวัดนครสวรรค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 05:41:44 »
สวยจังครับ หนุมานเชิญธงและเสือ บล๊อกไม้โบราณของหลวงพ่อกวยท่าน
 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อาจารย์ในจังหวัดนครสวรรค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 07:00:34 »
พระอาจารย์ เป้ วัดเขาแก้ว อ.พยุหะ ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 07:52:17 »
สวยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 09:08:31 »
ถ่ายในกระจกใช่ป่ะครับ ท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 2552, 09:52:37 »
นั่งรถทัวร์ นครสวรรค์-กรุงเทพฯ บอกเด็กรถว่าลงวิทยาลัยพละศึกษาอ่างทอง
แล้วหารถเข้าวัดประมาณ 1 กิโลเมตรบอกไปวัดโคปูน..จะเจออาจารย์สักสายบางพระ
ที่ใกล้นครสวรรค์ที่สุด...มาเช้าเย็นกลับสบายครับ ...

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 04:58:04 »

ท่าน x_ratchai ครับ อาจาร์เป้ วัดเขาเเก้ว ท่านสักทุกวันหรือเปล่าครับ
บอกรายละเอียดด้วยครับ
   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2552, 06:12:51 »

ท่าน x_ratchai ครับ อาจาร์เป้ วัดเขาเเก้ว ท่านสักทุกวันหรือเปล่าครับ
บอกรายละเอียดด้วยครับ
   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สักทุกวันหรือเปล่าไม่แน่นใจครับ
ผมพึ่งเคยไปแค่ครั้งเดียว ไปนั้งคุย
ผมไม่ได้สักเอง แต่น้องผมสักครับ
หาดอกไม้ธูปเทียนเข้าไปด้วยครับ
ค่าครูไม่แพงครับหลักสิบ แต่สิบเท่าไร
จำไม่ได้ไม่ถึงร้อยครับ ท่านใจดีครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 08:09:27 »
พระอาจาร์เป้สักทุวันครับยกเว้นวันพุธกับวันศุกร์ครับ จะขอ
ถ่ายรูปท่านเเต่ท่านบอกว่าอย่าถ่ายเลย เดี่ยวจะเหนื่อย
มากกว่านี้ครับ เลยเอารูปที่ท่านสักมาให้ดูก่อนครับ

เสือของพระอาจาร์เป้

ยันต์ 4 เเถว.เอกลักษณ์ประจำของพระอาจาร์เป้ครับ จะเห็นว่าเเถวหนึ่งจะเป็นหมึกเเดงครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 12:52:46 »
ได้คุยกับพระอาจารย์เป้ท่านบอกว่ามีอีกองค์
หนึ่ง อยู่วัดเขาทอง ชื่ออะไรผมจำไม่ได้ครับ
เเต่พระอาจารย์เป้ บอกว่ามาจากสายบางพระ
เหมือนกัน ว่างๆว่าจะไปดูซักหน่อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 01:57:22 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 02:10:34 »
สวยนะค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มี.ค. 2552, 04:56:29 »
ท่านผู้รู้ครับ ตกลงว่าอาจารย์
สักมีเเค่ 2 องค์หรือครับ
ในนครสวรรค์ เเย่จัง
ยังดีกว่าไม่มีเลยครับ

นารีสวนครับ วัดท้องไทร

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มี.ค. 2552, 07:33:36 »
เคยหาข้อมูลเรื่องนี้เหมือนกันนะ แต่มันหายไปดิ
เสียดาย ก็เลยมาบางพระก่อน เพราะใกล้กว่า
ไว้มีเวลาจะศึกษาเพิ่มเติมเรื่องนี้อีก

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 11:13:50 »
ชื่อหลวงพี่ออม ครับเป็นศิษย์หลวงพี่พันครับ(ครอบครูให้)สักทุกวันครับตั้งเเต่09.00-15.00 น.
เตรียมดอกไม้-ธูป-เทียน-บุหรี(LM Geen).ใส่พาน 99

อยู่วัดเขาทองครับบรรยากาศดีครับ

ขอเสือใหญ่ครับ มือหนักครับ หลังเเทบทะลุ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 10:09:08 »
ถ่ายก่อนหลวงพี่ออม จะมาครับ

เสือใหญ่ครับ(เต็มหลังเลย)หนักเเน่นทุกดอกครับ หนักเเน่นเหมือนอาจาร็ท่านครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 01:55:54 »
ได้เพิ่มจากหลวงพี่ออมมา

สักไม่ใช้บล็อกเลยครัย

หนุมานชูสองมือครับไม่รู้เรียกอะไรใครรู้บอกที่ครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 10:32:19 »
สงกรานต์ได้ยันต์ 8 ทิศ.ของหลวงพี่ออมมา