ผู้เขียน หัวข้อ: สัก ลิงลม ดีไหมครับ  (อ่าน 30663 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
สัก ลิงลม ดีไหมครับ
« เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 02:57:00 »
กลัวถ้าของขึ้น แล้ว จะปีน พวกเสาไฟอะครับ ปีนต้นไม้
เวลาลง ลงไม่ได้อีก กลัวแบบนั้น
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: สัก ลิงลม ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 03:06:15 »
พระย่อมให้แต่สิ่งที่ดีครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 05:43:45 »
ไม่มีหลอกครับ ปีนเสาไฟฟ้า.....เชื่อผมสิ  แต่ต้นไม้อ่ะไม่แน่...  สักไปเหอะคับ ถ้าชอบถ้าไม่ดีเขาจาสักให้ทำไมอ่ะครับ จิงป่ะ????

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ต.ค. 2549, 05:47:02 »
พระย่อมให้แต่สิ่งที่ดีครับ   :054:

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ต.ค. 2549, 12:47:00 »
ผมเคยได้ยินคนในหมู่บ้านผม...  บอกกะผมว่า......คนที่สักลิงลมมา...เวลาของขึ้น  ต้นมะละกอยังปีนได้  หุหุ++++ผมได้ยินละถึงกะ  งง เรยยครับ   แล้วมีคัยเคยเหนมั้ยล่ะครับ  ถ้าเคยเหนช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังทีครับ   ผมชอบ :026: :080: :015:

เหว่ยเซี๊ยะกัง

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ต.ค. 2549, 05:19:13 »
กลัวถ้าของขึ้น แล้ว จะปีน พวกเสาไฟอะครับ ปีนต้นไม้
เวลาลง ลงไม่ได้อีก กลัวแบบนั้น

ปีนต้นไม้พอทนครับแต่ปีนเสาไฟนี่คลั่งยาบ้าแล้วครับ :067:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ต.ค. 2549, 07:52:21 »
555555+
 :007:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 09:23:22 »

ผมกลัวสักแล้วจะไปปีนขึ้นบ้าน  น้องคนโน้น คนนี้  หุหุ   :005:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 09:39:03 »
ผมก็สักเหมือนกันลิงลม ไหว้ครู ก็แค่ขึ้นเฉอยๆ ไม่เห็นไปวิ่งขึ้นต้นไม้ ที่ไหนเลยคราบ  ลิงลม ที่สักกันไป  ก็น้องๆ  หนุมาน ละคราบ รู้หลบ รู้หลีก เวลามีภัยมาหาตัว (ตามความหมายของ ลิงลม คราบ)  ลิงลม แคล่วคร่อง ว่องไว คราบ..สักกันแล้ว ไว้ป้องกันตัว..ฟันแทง ไม่เข้า แบบนี้ ละคือความหมายของ ลิงลม (น้องๆ ของหนุมาน คราบ..)
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 10:31:19 »
อยากสักลิงลมบ้างแระ.......เหนเขาบอกกานว่า...  หลวงเพ่ติ่งเก่ง  ลิงลม  กะ  สาริกา  และ  นะหน้าทองหรือ ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 10:36:14 »
ลิงลมเวลา  มีภัย  ของขึ้นจะ  วิ่งหนีหรอคับ  ผมไม่เคยเหน  แต่ผมเคยเหนเพื่อนๆผม  โดนลุม3-1  ของมานขึ้นมะเหนหนีอ่ะครับ....  ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยขึ้นเรยคร้าบ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 10:39:40 »
คำว่า  รู้หลบ  รู้หลีก  เวลามีภัยมาหาตัว    หมายความว่าไง คับ  ไม่เข้าจัย.....นึกภาพมะออกอ่ะ
ผมก็สักเหมือนกันลิงลม ไหว้ครู ก็แค่ขึ้นเฉอยๆ ไม่เห็นไปวิ่งขึ้นต้นไม้ ที่ไหนเลยคราบ? ลิงลม ที่สักกันไป? ก็น้องๆ? หนุมาน ละคราบ รู้หลบ รู้หลีก เวลามีภัยมาหาตัว (ตามความหมายของ ลิงลม คราบ)? ลิงลม แคล่วคร่อง ว่องไว คราบ..สักกันแล้ว ไว้ป้องกันตัว..ฟันแทง ไม่เข้า แบบนี้ ละคือความหมายของ ลิงลม (น้องๆ ของหนุมาน คราบ..)

ออฟไลน์ bpspeed

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ต.ค. 2549, 01:20:31 »
ผมว่าดีนะครับเหมือนกับที่ทุกความคิดเห็นเสนอที่ว่า ของที่พระอาจารย์มอบให้ย่อมเป็นสิ่งที่ปกป้องรักษาเราได้ครับ แต่อย่างไรก็ต้องปฎิบัติตัวเป็นคนดี ทำแต่กรรมดี จึงเห็นผลแน่นอนครับ :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2549, 01:22:02 โดย bpspeed »

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 11:37:32 »
ความรู้ใหม่

:005: :005: :005:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 01:35:12 »
อ้างถึง
ปีนต้นไม้พอทนครับแต่ปีนเสาไฟนี่คลั่งยาบ้าแล้วครับ

คลั่งยาบ้า เอิ๊กๆ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 06:03:25 »
พระอาจารย์ท่านย่อมให้สิ่งที่ดีกับลูกศิษย์..ไม่มีพิษมีภัย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:29:07 »
ดีแน่นอนครับ กับพระอาจารย์ติ่งดีจริงๆ ครับ  ลิงลม ว่องไว จริงๆ

ไม่เกี่ยวกับสับรางนะครับ  แบบนั้น ความสามารถเฉพาะบุคคลครับผม

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 01:11:28 »
ช่วยบอกหน่อยสิว่าลิงอะไร ถามมาหลายคนแล้ว คำตอบไม่ชัดเจนสักที

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 08:16:18 »
ชัวครับตัวนี้ไม่มีผิดพลาด เป็นลิงลมถือดอกบัวแน่นอน
เพราะพี่ชายผมก็สักตัวนี้เป็นหมึก ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา
สำหรับลิงลมนี่ดีทางแคล้วคลาด ว่องไว ทุกตัวครับ
ไม่จำเพาะต้องเป็นตัวนั้นตัวนี้ ได้ทางแคล้วคลาด ว่องไว คล่องแคล่วเหมือนกันหมดทุกตัวครับผม
เพราะใส่หัวใจเดียวกันหมดทุกตัว คือยุวาพะวา ไม่ก็วิงวังกังหะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ต.ค. 2551, 10:15:59 »
ชัวครับตัวนี้ไม่มีผิดพลาด เป็นลิงลมถือดอกบัวแน่นอน
เพราะพี่ชายผมก็สักตัวนี้เป็นหมึก ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา
สำหรับลิงลมนี่ดีทางแคล้วคลาด ว่องไว ทุกตัวครับ
ไม่จำเพาะต้องเป็นตัวนั้นตัวนี้ ได้ทางแคล้วคลาด ว่องไว คล่องแคล่วเหมือนกันหมดทุกตัวครับผม
เพราะใส่หัวใจเดียวกันหมดทุกตัว คือยุวาพะวา ไม่ก็วิงวังกังหะครับผม

ขอบคุณมากค่ะที่ให้ความกระจ่างสักที แต่ก้อรู้สึกว่องๆ ดีเหมือนกันนะ ผู้หญิงผู้ชายสักมาก็เหมือนกันใช่ป่าว