ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพระสิวลี พระธาตุนครศรีธรรมราช  (อ่าน 7393 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiJaCk

• ทุติยะ
  • **
  • คุณธรรมค้ำโลกา
    • MSN Messenger - finland31@hotmail.com
    • ซันสโตร์ 2002
    • อีเมล

ทองแดงรมดำครับ
สุข สุโข สุขัง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: เหรียญพระสิวลี พระธาตุนครศรีธรรมราช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:24:37 »
ขนาดท่องแค่คาถาบูชาพระสีวลี ยังเห็นผลชัดเจน ยิ่งมีเหรียญรูปพระสีวลีไว้บูชา  หายห่วงเลยครับ เรื่องดีๆย่อมตามมา

เหรียญสวยงามมากครับผม แปลกดี ไม่มีคาถา นะชาลีติฯ

แต่วางยันต์เป็น อิสวาสุ นะมะพะทะฯ  ไม่เหมือนใครดีครับผม 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: เหรียญพระสิวลี พระธาตุนครศรีธรรมราช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:55:51 »
งามดีครับ ด้านหน้าเป็นพระสิวลี เอกทางโชคลาภสักการะ ด้านหลังเป็นพระธาตุคู่บ้านคู่เมืองนครศรีธรรมราช ดินแดนที่พระพุทธศาสนาหยั่งรากฐานมีความเจริญรุ่งเรืองถึงขีดสุดร่วมสมัยสุโขทัย เป็นปูชนียสถานที่ควรค่าแก่การเคารพสักการะ คลาสสิคสุดๆครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 10:07:53 »
พระสีวลีเป็นพระอรหันตขีณาสพ  ได้รับการอุปสมบทแบบเอหิภิกขุอุปสัมปทาจากพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า 

ท่านเป็นเอตทัคคะด้านโชคลาภ  มีอีกพระนามว่า "พระฉิมพลี" ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 10:08:31 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 10:34:47 »
เหรียญสวยงามครับ มีไว้กับตัว โชคลาภไม่ขาดสาย  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ HiJaCk

• ทุติยะ
  • **
  • คุณธรรมค้ำโลกา
    • MSN Messenger - finland31@hotmail.com
    • ซันสโตร์ 2002
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 06:25:59 »
 :058:ขอบคุณครับองค์นี้ได้มานานแล้วครับเพื่อนรุ่นน้องให้มา แต่ตอนแรกไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไร เพิ่งมาทราบเมื่อต้นเดือนนี้เองครับจากเวบเห็นเขานำมาลงประมูลกันครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:49:48 »
 :016:เนื้อสวยดีครับ............ แจ่มเลยครับท่าน Hijack  :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน