ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อกเก็ต ฉากทอง หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว (วัดสร้าง)  (อ่าน 5458 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

ล๊อกเก็ตรูปใข่ หลวงปู่เจือ ปิยสีโล พื้นหลังสีทอง  พิมพ์ใหญ่ พระเครื่องที่หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วปลุกเสกในรุ่นไตรมาส ปี 50  จัดสร้างขึ้นในปี 2550

ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่เจือครึ่งองค์ ส่วนด้านหลังอุดด้วยผงปูนของพระประธานในโบสถ์ พร้อมจาร และฝังด้วยแผ่นทองเหลืองซึ่งตอกโค้ตไว้กันทำปลอม

*ข้อสังเกตุอย่างหนึ่งก็คือ ปูนพระประธานในโบสถ์ที่ใช้อุดด้านหลังของล็อกเก็ตนี้จะมีรอยร้าวของปูนปรากฏให้เห็นอยู่ทุกองค์ครับ เนื่องจากการหดตัวของปูนที่เกิดขึ้นเมื่อปูนแห้งตัวลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 12:20:23 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวยงาม และแปลกตาดีนะ :017:

ด้านหลังอุดด้วยผงปูนซะด้วย :015:

ขอบคุณเด็กนอกวัด ที่นำมาให้ชม :053:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ต้องเล่นอย่างนี้ครับ

ถึงมั่นใจได้

:017: :017: :017:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
สวยมากครับขอบคุณครับ :015: :015:
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ ชอบครับผม :052:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับ

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **