ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อแก่ มีกี่ชนิดครับ  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ saza

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พ่อแก่ มีกี่ชนิดครับ
« เมื่อ: 26 พ.ย. 2549, 04:53:42 »
พ่อแก่มีกี่ขนิดอะครับแล้วชนิดไหนสักกันเยอะครับ แล้วพ่อแก่ ของขึ้นได้ไหมครับ  แล้วยันต์นี้ร้อนไหมครับ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: พ่อแก่ มีกี่ชนิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 2549, 05:28:29 »
ขอตอบเท่าที่ผมรู้นะคับ
 1.พ่อแก่มีหลายแบบมากเลยคับ
 2.แบบที่สักกันเยอะ ๆ ก็จะมีพ่อแก่เดินดง พ่อแก่ตาไฟอะคับ
 3.ของขึ้นได้คับ
 4.ร้อนครับเพราะพ่อแก่ถือว่าเป็นครู
หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมานะที่นี้

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 11:07:56 »
[color=red]ยันต์ พ่อแก่ ร้อนครับถ้าใครสักไปแล้วเอาไม่อยู่นี่แย่เลยนะครับอีกอย่างต้องทำตัวให้เหมาะสมที่จะให้พ่อแก่อยู่กับเราด้วย [/color]
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 08:17:10 »
ผมจาเตมหลังแร้วครับ อยากได้ พอ่แก่ กะเขาบ้างสักทีไม่ทราบว่า หลวงเพ่แป๊ว ท่านจาสักให้มั้ยครับ...ปกติผมเหนหลวงเพ่ท่านสักประจำก้อมี    9ยอด สาริกา  8ทิศ จิ้งจก  เสือคู่  หวัใจ นะ ต่างๆ    7 ยอด  หมูทองแดง หนุมานเชิญธง  เสือเผ่น   แต่ยังไม่เคยเหนหลวงเพ่ท่านสัก  พ่อแก่เรยอ่าครับ  ผมละศรัทธามากๆ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2549, 02:56:14 »
อยากได้เหมือนกันครับ
พี่แก่ฤาษี บรมครู
แต่อาจารย์ ไม่ให้
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน