ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2315 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: 22 ส.ค. 2549, 03:36:05 »
ทำยไงดีครับ ผมหลงกินมะเฟืองโดยไม่ได้ตั้งใจครับ เพราะมันไม่เหลือเค้าโครงของมะเฟืองเลยครับ ชิ้นสุดท้ายถึงรู้ว่าเป็นมะเฟืองครับ ช่วยบอกที่ครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2549, 03:49:18 »
การแก้ขั้นแลกคงต้องล้วงคอ ทำให้อ้วกออกมาอะคราบ.........แต่คงไม่ทันแล้วละ..............
****  ดีที่สุดเลย ถ้าทำให้ไม่สะบายใจ กลับ ไป วัดบางพระ แล้วให้    อาจารย์ท่านเป่าครอบยันต์ ให้คราบ จะได้สะบายใจเราด้วย ****
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2549, 10:37:30 »
ไม่ต้องคิดมาก หรก ฟี่ กลับไปหา อ. แล้วให้ท่านเป่าให้ใหม่น่าจะดีขึ้น...ว่าแต่ตอนกินไม่รู้จริงๆหรอว่าเป็นมะเฟือง // วันนี้ไปหา อ. มาได้เสือเผ่นที่หน้าอกแต่เป็นน้ำมันนะ อิ อิ อิ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2549, 08:36:16 »
ผมได้สิบหกพระองค์คับ ;D ;D
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2549, 03:43:21 »
ไปหาอาจารย์  เป่าให้ใหม่ จะได้สบายใจ ขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2549, 03:45:19 โดย ebola21 »
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 12:50:40 »
ไม่รู้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ไม่ได้โกหก ขอบคุณครับที่ให้ครับแนะนำ  ขอบคุณมากครับ
ผมไม่มีเวลาไปเลย  เพราะตอนนี้เรียนหนักมาก  พี่ตั้ม กับ ตั้ม ไปบ่อยนะ เดี๋ยวว่างจะไปเหมือนกันครับ อิอิ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ย. 2549, 09:04:57 »
วันไหนว่างพร้อมๆกันก็โทรมานะจะได้ไปกราบ ตา กับ อ. อ๊อด ด้วยกัน :005: :005:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.ย. 2549, 08:40:06 »
ครับพี่ เดี๋ยวว่าง ๆ ผมจะโทรนัดนะครับ