ผู้เขียน หัวข้อ: จะสัก เฮ้งเจีย(หงอคง) จะสักด้านหลังได้มั๊ย ครับ หรือต้องสักที่หน้าอก ครับ  (อ่าน 4040 ครั้ง)

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
จะสัก  เฮ้งเจีย(หงอคง)  จะสักด้านหลังได้มั๊ย ครับ หรือต้องสักที่หน้าอก ครับ พอดีจะไปสักเพิ่ม วันอาทิตย์นี้ครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน

888

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นที่วัดบางพระ ไม่มีนะครับ เฮ้งเจียหรือหงอคง ที่ว่าเนี่ย

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ที่เคยเห็น อ. อ๊อด สักก็ที่ด้านหน้าครับ  ว่าแต่ไปวันอาทิตย์นี้ ฟี่กับโจ้ ไปป่าวครับอยากไปด้วยจัง โทรหาหน่อยนะครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
อ.  อ๊อด  อยู่  กุติไหนครับ  แล้วท่านเปนฆราวาส  หรือ  เปนพระครับ  ตอบให้ด้วยนะคับบบ :043:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
อ.อ๊อด ท่านเป็นลูกชายของ อ.บุญมี /อ.อ๊อดท่านได้ร่ำเรียนการสักยันต์มากับผู้เป็นบิดาและอีกส่วนหนึ่งก็กับหลวงพ่อเปิ่นครับ/อ.บุญมี ท่านเป็นศิษย์รุ่นแรกๆของหลวงพ่อเปิ่นครับใครที่เป็นศิษย์รุ่นเก่าๆจะรู้จักครับ(ถามหลวงพ่อ อาง ท่านรู้จักกันดี)ปัจจุบันท่าน อาจารย์ทั้ง2 ท่านอยู่ที่กาฬสินธุ์ครับ :015: :015: :015:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
สักด้านหน้า  ด้านหลังก็ได้คราบ  แล้วแต่สะดวกคราบ แต่ถ้าจะให้ดี อยู่สูง หน่อยคราบ
...ที่ วัดบางพระ เรียก ว่า หนุมาน คราบ สักยันต์ แบบไทย เรียกชื่อยันต์ดังนี้
หนุมานคลุกฝุ่น
ยันต์หนุมานออกศึก
ยันต์หนุมานอมเมือง
หนุมานเชินธง
หนุมาน สี่ กร
เทาที่เห็นจากแบบ ที่ วัดบางพระ...(ไม่มีหงอคง ไม่มี เฮ้งเจีย คราบ)
....
อาการที่บอก ว่าท่านไหนที่สักแล้วแรงๆ  ก็แรงทุกท่านละคราบ  แต่จะขึ้นหรือไม่ขึ้น บางที่  ก็ขึ้นอยู่กับคนมากกว่า...บางคนสักรูปยันต์ ตัวเดียวกันด้วยซ้ำไป  แต่บางคนขึ้น แต่ บางคนไม่ขึ้น....คราบ....อาจารย์ วัด บางพระ สามารถ สักให้คุณได้ดหมือนกันทุกคนละคราบ.....แล้วแต่คุณ จะสะดวก ไปสักกับ อาจารยื  ท่านไหนมากกว่าคราบผม
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่เคยเห็น อ. อ๊อด สักก็ที่ด้านหน้าครับ? ว่าแต่ไปวันอาทิตย์นี้ ฟี่กับโจ้ ไปป่าวครับอยากไปด้วยจัง โทรหาหน่อยนะครับ

ออกจากขอนแก่นตอนเช้านะครับ พี่ตั้ม  เจอกันที่บ้านพี่โจ้ พรุ่งนี้ ครับ