ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ ๆ ทุกท่านครับ  (อ่าน 1465 ครั้ง)

Diablo

• บุคคลทั่วไป
ถามพี่ ๆ ทุกท่านครับ
« เมื่อ: 13 ก.ย. 2549, 06:08:15 »
แล้วยันต์ครูนี่เราต้องสักให้ครบทุกยันต์เลยหรือเปล่าครับ  หรือว่าแล้วแต่พระอาจารย์จะให้

senior

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ถามพี่ ๆ ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2549, 09:05:37 »

แล้วยันต์ครูนี่เราต้องสักให้ครบทุกยันต์เลยหรือเปล่าครับ? หรือว่าแล้วแต่พระอาจารย์จะให้
ถูกต้องแล้วครับ :053: :053:

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2549, 10:00:26 »
ถูกต้องนะครับ ถ้าเราสักยันต์อื่นๆๆ แล้ว ก็อย่าลืมสักยันต์ครูด้วยละนะ  :D

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2549, 10:45:05 »
ถ้าคุณ จะสักยันต์แบบที่ลูกสิตย์ วัดบางพระ ทุกท่านสักกันก็คงต้องสัก ยันต์ครู พวก
1.เก้ายอด
2.สาริกา
3.งบน้ำอ้อย
4.แปดทิศ
....เมื่อได้ยันต์ ที่กล่าวข้างต้นแล้ว ท่านอาจารย์ ที่ทำการสักให้  ท่านก็จะให้ยันต์ ต่างๆตามมาที่หลังคราบ เช่น..
1.หนุมาน
2.เสือเผ่น
3.ลิงลม
และ ฯลฯ ตามลำดับคราบ......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...