ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ช่วยกัน ลงรูปยันต์ และความหมายของยันต์ จะได้ช่วยกันศึกษาด้วย  (อ่าน 15136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ซึ่งผมก็อยากทราบ ข้อมูลหรือความหมายของแต่ละยันต์ พุทธคุณของแต่ละยันต์ และก็อยากเห็นรูปด้วย
เอายันต์ที่ใช้สักกันในวัดบางพระครับ หรือยันต์ทั่วๆไปที่ เค้าสักกันอะครับ
ถ้าช่วยกันเอามาเผยแพร่ก็จะมีประโยชน์มากเลยอะครับ
จะได้ช่วยกันศึกษา หาความรู้เพิ่มเติมด้วย
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ยันต์ ที่เขานิยม สัก ก้อ จะมียันต์ ครู ครับ  พวก  9 ยอก  งบน้ำอ้อย  8ทิศ  และก้อพวกสาริกาอ่ะครับ  แล้วนอกจากนี้ ถ้าได้ครบยันต์  ครูหมดแร้วว  ก้อ อาจจะเปน  เสือ  หนุมาน  ลิงลมนายขนมต้ม  หมูทองแดง  จิ้งจก  กวางเหลียวหลัง  พ่อแก่  และก้อพวกยันตต่างๆ ครับ   แต่พวกเสือ หนุมาน  ก้อ จะมีหลายแบบ ครับ  เช่น เสือเหลียวหลัง  เสือเผ่น  เสือสมิงนี่ไม่รู้ที่วัดมีหรือป่าวนะครับ  ส่วนหนุมาน  ก้อมีเช่น  หนุมานเชิญธง  หนุมานแหวกบาดาล  หนุมานคลุกฝุ่น  หนุมานนำทัพ  หนุมานขุนกะบี่    ไงวานผู้รู มาช่วยตอบอีกทีละกานนะ คับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
จัดให้อีกดอกครับ.........  สุดสวยๆๆๆ   เอามาจากกะทูเก่าๆ อ่านะ     :058: :048: :065:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าชื่อ  ยีนต์  อารายคับ  ไงผู้รู้ช่วยตอบ ทีนาคับ......... :003: :010:

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นยันต์เกราะเพชรนะครับ

jarachon

• บุคคลทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ต.ค. 2549, 07:38:45 โดย นร... »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าชื่อ  ยีนต์  อารายคับ  ไงผู้รู้ช่วยตอบ ทีนาคับ.........

ยันต์เกราะเพชร ครับผม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้ว อันนี้เรียกว่า  ยันต์ อารายครับ.[/size]

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ซึ่งผมก็อยากทราบ ข้อมูลหรือความหมายของแต่ละยันต์ พุทธคุณของแต่ละยันต์ และก็อยากเห็นรูปด้วย
เอายันต์ที่ใช้สักกันในวัดบางพระครับ หรือยันต์ทั่วๆไปที่ เค้าสักกันอะครับ
ถ้าช่วยกันเอามาเผยแพร่ก็จะมีประโยชน์มากเลยอะครับ
จะได้ช่วยกันศึกษา หาความรู้เพิ่มเติมด้วย

? ยันต์ทั่วๆไปอ่ะนะ
----->
? http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,821.0.html ? ?:059:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2549, 05:25:42 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ