ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า ยันต์จระเข้ *-*  (อ่าน 10805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
เรื่องเล่า ยันต์จระเข้ *-*
« เมื่อ: 09 ต.ค. 2549, 04:44:45 »
ตอนผมไปสัก พ่อได้คุยกับลูกศิษย์อยู่ ผมก็นั่งคอยสัก แล้วพ่อก็เล่าให้ฟังเกี่ยวกับ ยันต์จระเข้
คือ มีลูกศิษย์คนนึงมาขอ จระเข้ แต่ว่า วันนี้พ่อไม่อยากสักให้ เนื่องจากวันนี้มันเป็นวันไม่ดี สักแล้วจะติดคุก จะเกิดเรื่อง
แต่ลูกศิษย์ก็จะเอาให้ได้ สุดท้ายพ่อก็สักให้
วันรุ่งขึ้นเท่านั้นแหละ มีคู่อริยกพวกมาตีถึงบ้าน หวิดคอขาด ดีที่ไม่ตาย

แล้วมีอีกเรื่องนึง
พ่อบอกว่า มีคนสัก เก้ายอด กับกวาง ไป แล้วขี่รถเครื่องล้ม รถที่ขับตามมาข้างหลัง เหยียบเข้ากลางหลังเลยครับ
คนที่เห็นเหตุการณ์งงมาก คนที่ถูกรถเหยียบไม่เป็นอะไรเลยสักนิด แล้วก็มีคนเข้ามาถามว่ามีของดีอะไรอะ
คนที่ถูกรถเหยียบก็รีบ ขี่รถหนีไปเลย

ศรัทธา ครับ ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ *-*
ส่วนตัวผมแล้ว ศรัทธามาก ผมเชื่อเรื่อง ของขลัง สักยันต์
แม้ว่าเพื่อนผมมันจะบอกผมว่างมงายก็เถอะ
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องเล่า ยันต์จระเข้ *-*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2549, 01:10:42 »
เห็นด้วยครับถ้าอันไหนที่อาจารย์ท่านบอกเราก็ควรเชื่อท่านครับเพราะอาจารย์ท่านให้แต่สิ่งที่ดีๆเป็นสิริมงคลกับตัวเราสิ่งที่ไม่ดีอาจารย์ท่านก็ไม่อยากทำให้
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องเล่า ยันต์จระเข้ *-*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2549, 10:22:17 »
ตอนผมไปสัก พ่อได้คุยกับลูกศิษย์อยู่ ผมก็นั่งคอยสัก แล้วพ่อก็เล่าให้ฟังเกี่ยวกับ ยันต์จระเข้
คือ มีลูกศิษย์คนนึงมาขอ จระเข้ แต่ว่า วันนี้พ่อไม่อยากสักให้ เนื่องจากวันนี้มันเป็นวันไม่ดี สักแล้วจะติดคุก จะเกิดเรื่อง
แต่ลูกศิษย์ก็จะเอาให้ได้ สุดท้ายพ่อก็สักให้
วันรุ่งขึ้นเท่านั้นแหละ มีคู่อริยกพวกมาตีถึงบ้าน หวิดคอขาด ดีที่ไม่ตาย

แล้วมีอีกเรื่องนึง
พ่อบอกว่า มีคนสัก เก้ายอด กับกวาง ไป แล้วขี่รถเครื่องล้ม รถที่ขับตามมาข้างหลัง เหยียบเข้ากลางหลังเลยครับ
คนที่เห็นเหตุการณ์งงมาก คนที่ถูกรถเหยียบไม่เป็นอะไรเลยสักนิด แล้วก็มีคนเข้ามาถามว่ามีของดีอะไรอะ
คนที่ถูกรถเหยียบก็รีบ ขี่รถหนีไปเลย

ศรัทธา ครับ ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ *-*
ส่วนตัวผมแล้ว ศรัทธามาก ผมเชื่อเรื่อง ของขลัง สักยันต์
แม้ว่าเพื่อนผมมันจะบอกผมว่างมงายก็เถอะ

คุณพ่อของคุณ  เปน  อ. สักยันต์  หรอครับ..??? อ่านแล้วก้อ งงง  นิด ๆอ่ะครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2549, 02:56:32 »
พ่อแก่ฤาษี ครับ ส่วนใหญ่ลูกศิษย์ จะ เรียกว่า พ่อ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2549, 10:58:51 »
อ่ออย่างงี้นี่เอง....ผมก้อมะค่อยมีรู้อ่านะ...ถึงว่าฟังแร้วก้อง งง