ผู้เขียน หัวข้อ: จารู้ได้ไงอ่าครับว่าของเราหลุดหรือไม่หลุดอ่ะ  (อ่าน 1920 ครั้ง)

เด็กด้วยใจดี

• บุคคลทั่วไป
เพ่ครับแล้ว เวลาเรียกของเค้าทำยังไงอ่ะเพ่

ตี๋ พระโขนง

ของจาหลุดไม่หลุดขึ้นอยู่กับตัวเราครับถ้าเราประพฦษดีของก้ออยู่กับเราครับรักษาศีลที่อาจารย์กำหนดขึ้นมาให้ศิดทุกคนดีกว่านะครับบางคนไม่ทำตามที่อาจารย์บอกไว้ของที่มีก้อ0ปล่าว
กลายเป็นเพียงแค่รูปภาพทำมะดาบนร่างกาย พวกที่ของไม่หลุดทำตามกดบังคับประพฦติตัวดีไม่กินเหล้าดูดบุหรี่ผิดลูกเมียเที่ยวเกเรทำร้ายคนไม่มีทางสู้อันตะพานโอ้อวดโชของว่าของค่าแน่ทำนองนี้อ่าครับไม่สวดมนต์ระลึกถึงพระคุณเจ้าครูบาอาจารย์เลยสักไปก้อเท่านั้นไม่ยอมรักศาศีล............ถ้าคุณอยากรู้ว่าของยังอยู่ปล่าวผมขอแนะนำครับไปสวดพันยักษ์ครับขึ้นไม่ขึ้นเดียวก้อรู้ครับ.

เด็กด้วยใจดี

รบกวนขอ บทพันยักษ์ ทีได้ไหม๊ครับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
คุณต้องไปที่วัดครับ เค้าจะมีสวดภาณยักษ์ไม่ใช่เอามาสวดเองครับ ;D ;D ;D

นายพราน ตรัง

ตอบ: อยากได้เหรียญหลวงพ่อทำไงดี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2549, 09:43:54 »
เคยนมัสการหลวงพ่อครับแต่นานแล้วสมัยปี 38 เคยมีเหรียญหลวงพ่อด้วยแต่น้ำท่วมหายไปแล้วอยากได้ใหม่ของแท้ทำๆไงดีครับตอนนี้ที่วัดมีการสักอีกมั้ย สักน้ำมั้น มีค่าใช้จ่ายมั้ยครับ

ตี๋ พระโขนง

บทสวดพันยักษ์เอามาสวดเล่นเล่นไม่ได้ครับคุนต้องไปวัดเวลามีงานครับทุกวันจาสวดปีนึง1ครั้ง

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
สวดภัณยักษ์  พระเขาจะสวดเปนประจำทุกปีนะ  แล้วแต่บางที่  คนอย่างเราสวดไม่ได้หรอกคับ  เขาว่ากานว่า  บทสวดภัณ์ยักษ์เปนบทสวดของยักษ์  เพราะฉะนั้น  เวลาสวดต้องทำเสียงทุกอย่างให้เหมือนยักษ์จึงจะมีประสิทธิ์ อาคมเข้ม ครับ......แต่ผมก้อเพิ่งไปสวดเมื่อเดือนก.ย นี่เองคับ  หลวงศิษย์หลวงปู่ทิมท่านมาเทศน์ให้ฟังก่อนที่จะสวดภัณยักษ์ท่านบอกว่า........
ขณะสวดภัณยักษ์อยู่นั้นใครก้อแร้วแต่ที่มีองค์เทพองค์เจ้าอยู่กะตัว  หรือว่าโดนคุณไสย  ผีเข้า แระก้อสักยันต์  พวก  เสือเผ่น  หนุมาน  ลิงลม  ก้อจะแสดงตัวตนออกมาให้เหนกัน..
แร้วท่านก้อเล่าประวัติ ของการสวดภัณยักษืให้ฟังครับ...........จบข่าว 

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต