ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ - เพิ่มกลุ่มสมาชิก ผู้อาวุโส  (อ่าน 7391 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน เนื่องด้วยเว็บบอร์ดเราได้เปิดให้บริการมานานพอมควร และมีสมาชิกที่เป็นลูกศิษย์

หลวงพ่อเปิ่นเข้ามาลงทะเบียนใช้งานมากมายหลายท่าน วันนี้ทางทีมงานผู้จัดทำเว็บบอร์ดได้เพิ่มกลุ่มสมาชิก

ใหม่ขึ้นมาอีก ๑ กลุ่ม คือกลุ่มสมาชิก ผู้อาวุโส เพื่อเป็นเกียรติแก่สมาชิกที่มี คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ

ซึ่งได้คัดเลือกจากสมาชิกที่ยืนยันได้ และ มีตัวตนที่ชัดเจน มีวุฒิภาวะ คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ ที่เหมาะสม

โดยทางทีมงาน จะเป็นผู้คัดเลือกเอง โดยมีความตั้งใจให้สังคมเว็บบอร์ดวัดบางพระ มีความอบอุ่นแบบครอบครัวพี่น้องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2553, 11:46:48 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ตอบ: ประกาศ - เพิ่มกลุ่มสมาชิก ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 09:22:45 »
ด้วยความเคารพครับ เท่าที่ดูรายชื่อ แก่ๆได้ใจเลยละครับ :004: :004: :004:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ประกาศ - เพิ่มกลุ่มสมาชิก ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 09:29:31 »
สวัสดีครับพี่หอมเชียง อย่าเรียก แก่สิครับ แค่วัยวุฒิสูงเท่านั้นเองครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 09:49:02 »
ยินดีกับพี่ๆที่ได้รับตำแหน่งผู้ทรงคุณวุฒิ(และวัยวุฒิ) ประจำบอร์ดวัดบางพระด้วยครับ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 09:59:50 »
ยินดีและดีใจ กับท่านอาวุโส อาริงาโตอยากมีตำแหน่งบ้างจัง
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 11:05:21 »
รับทราบครับ  ดีครับได้ไม่เป็นการล่วงเกินผู้หลักผู้ใหญ่ในบอร์ดด้วย สำหรับคนที่ไม่รู้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 11:25:28 »
ขอบคุณพี่นนโองการที่แจ้งข่าวครับ
 :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 11:39:54 »
รับทราบครับผม

แต่ฟังดู เหมือน สว. (สูงวัย) ไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 08:26:31 »
สมควรอย่างยิ่งครับ เพราะแต่ละท่านถือว่าเหมาะสมด้วยคุณวุฒิ วัยวุฒิ แถมด้วยประสบการณ์มากมาย
เรียงรายชื่อตามลำดับภาพ
1.พี่หอมเชียง
2.พี่ชาญ
3.ลุงต้อ
4.คนสุดท้ายนี่ผมไม่ทราบชื่อท่านจริงๆ แต่ถ้าให้เดาผมเดาว่า
 "พี่อเมซซิ่ง" ครับ
เพราะผมไม่เคยเห็นหน้าท่านเลยไม่ทราบจริงๆ แต่ที่เดาก็ดูจากบุคลิกท่าทางและหน้าตา เปรียบเทียบกับเสียงที่เคยได้คุยกับพี่เค้า และดูจากความวิชาความรู้ที่พี่ท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ท่าน และดูจากลำดับสมาชิก ก็เลยเดาว่าเป็นพี่อเมซซิ่งครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 08:28:22 โดย tuxky »

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 08:28:17 »
สมควรอย่างยิ่งครับ เพราะแต่ละท่านถือว่าเหมาะสมด้วยคุณวุฒิ วัยวุฒิ แถมด้วยประสบการณ์มากมาย
2.พี่ชาญ
3.ลุงต้อ
4.คนสุดท้ายนี่ผมไม่ทราบชื่อท่านจริงๆ แต่ถ้าให้เดาผมเดาว่า "พี่อเมซซิ่ง" ครับ
เพราะภาพล่างสุดผมไม่ทราบจริงๆ แต่ที่เดาก็ดูจากบุคลิกท่าทางและหน้าตา เปรียบเทียบกับเสียงที่เคยได้คุยกับพี่เค้า และดูจากความวิชาความรู้ที่พี่ท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ท่านเคยให้ความรู้มา ก็เลยเดาว่าเป็นพี่อเมซซิ่งครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

พี่เจมส์ คนรักษ์พระ ครับ

พี่amazing2511 อยุ่ในกลุ่มที่ปรึกษาบอร์ดวัดบางพระ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 08:29:57 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 08:30:56 »
2.พี่ชาญ
3.ลุงต้อ
4.คนสุดท้ายนี่ผมไม่ทราบชื่อท่านจริงๆ แต่ถ้าให้เดาผมเดาว่า "พี่อเมซซิ่ง" ครับ
เพราะภาพล่างสุดผมไม่ทราบจริงๆ แต่ที่เดาก็ดูจากบุคลิกท่าทางและหน้าตา เปรียบเทียบกับเสียงที่เคยได้คุยกับพี่เค้า และดูจากความวิชาความรู้ที่พี่ท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ท่านเคยให้ความรู้มา ก็เลยเดาว่าเป็นพี่อเมซซิ่งครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

พี่เจมส์ คนรักษ์พระ ครับ

โอ้ววววววว  ขอโทษจริงๆครับ ผมดูจากภาพประจำตัวท่านเจมส์แล้วมันแตกต่างกับภาพนี้มาก เลยมองข้ามไป ขอภัยด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 09:23:25 »
รับทราบครับ กลุ่มผู้อาวุโสของพวกเราน่ารักและให้ความเป็นกันเองกับน้องๆทุกคนครับ
ปล.รู้สึกโล่งใจนิดหน่อยที่อายุไม่ถึงครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 09:34:56 »
รับทราบครับ กลุ่มผู้อาวุโสของพวกเราน่ารักและให้ความเป็นกันเองกับน้องๆทุกคนครับ
ปล.รู้สึกโล่งใจนิดหน่อยที่อายุไม่ถึงครับ อิอิอิ
ปีหน้าพี่ก็ถึง....ฮิ.ฮิ...ฮิ.....( ขออำเล่นนะครับ )  ขอโทษ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 11:46:23 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ มีอะไรสงสัยจะได้ถามผู้อาวุโสจะได้ไม่เป็นการล่วงเกินผู้หลักผู้ใหญ่ในบอร์ดด้วย
สำหรับคนที่ไม่รู้

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 11:53:26 »
ยินดีกับพี่ๆที่ได้รับตำแหน่งทุกท่านด้วยครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 12:23:21 »
 :016: ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับตำแหน่ง ผู้อาวุโส มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 12:27:57 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 12:55:06 »
ปีหน้าพี่ก็ถึง....ฮิ.ฮิ...ฮิ.....( ขออำเล่นนะครับ )  ขอโทษ
ปีหน้าก็อายุ30 ขึ้นเลขสามปุ๊ปจะให้อาวุโสเลยเหรอครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 08:22:37 »

สวัสดีครับพี่ตอนแรกว่าจะจัดอันดับใหห้พี่ตี๋ ด้วย พอดี๊ พอดี พี่ติดขัดที่ว่าพี่อยู่ในกลุ่มสมาชิก

ที่ปรึกษา แล้วสิครับแต่อยากย้ายกลุ่มไป  สว  ก็บอกน้องได้นะครับพี่ จัดให้ครับ แหะๆ แซวว่า สูงวัย กันอย่าโกรธน้องนะครับพี่

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 11:07:00 »
ขอบคุณครับสำหรับตำแหน่งอันทรงเกียรติ

เอารูปลงให้ชมเลย หล่อไหมละ จะได้ไม่มีคนแซวว่าแก่อีก....

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 11:24:51 »
ขอบคุณครับสำหรับตำแหน่งอันทรงเกียรติ

เอารูปลงให้ชมเลย หล่อไหมละ จะได้ไม่มีคนแซวว่าแก่อีก....

รูปหล่อใจดีด้วยครับ คอนเฟิร์ม  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 11:22:57 »
ขอคาราวะท่านผู้อาวุโสครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 11:25:14 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 12:28:19 »
เหมาะสมทุกประการเลยครับ กับสิ่งที่พี่ๆเหล่านี้ให้กับบอร์ดบางพระเรา
เป็นที่ปรึกษาและให้ความรู้ความเข้าใจดีๆให้กับน้องๆเสมอเลยครับ   :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 01:27:04 »

แมนมากครับ 21; ใว้คราวหน้าเจอกันอย่าลืมบอกล่วงหน้านะครับ เดี๋ยวมีของไปฝาก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 01:28:47 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 03:12:03 »
ขอแสดงยินดีกับพี่ๆทุกท่านที่ได้รับตำแหน่ง ผู้อาวุโส มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
สวัสดีพี่หอมเชียง พี่ชาญ ลุงต้อ(กล้ามใหญ่) พี่เจมส์ ด้วยครับ
พี่ตี๋(derbyrock)ตัวจิงก็ยังหน้าอ่อนมากเลยนะครับ อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 03:32:28 »

สวัสดีครับลุงต้อ

ลุงต้อตัวจริงหล่อมากๆครับ
:002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 05:39:12 »
ขอแสดงความยินกับพวกน้าๆทั้งหลายด้วยนะครับ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 10:10:23 »

สวัสดีครับลุงต้อ

ลุงต้อตัวจริงหล่อมากๆครับ
:002:
อะแน่!ที่ชมลุงนะอยากได้อะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า  07; 36; 24;

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 11:37:49 »
รับทราบครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ใครกันนะ เรียกลุงต้อ...กล้ามเป็นมัด  :054:  :052:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 07:42:06 »

ขอแสดงความยินดี

กับตำแหน่ง  อันทรงเกียรติแห่ง บอรด์นี้ด้วย . . . ครับ

และขอ . . . ก - ร - า - บ - ส - วั - ส - ดี . . .  กับท่านผุ้ อวุโสทุกท่านด้วย . . . ครับ

หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใด . . . ที่ได้ล่วงเกินไป  . . . กระผมกราบขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย . . . ครับ

-------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 11:29:50 »
 O0...กระผมขอแสดงความยินดีจากใจจริง..ต่อผู้อาวุโสทุกท่านใน..ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ.. :054:
...ถ้าเจอตัวจริงเสียงจริงแบบตัวเป็นๆกระผมจะเข้าไปไหว้ให้ครบทุกท่านนะครับ.. :114:
...อะไรที่ล่วงเกินโดยไม่ได้ตั้งใจ..หรืออะไรที่ทำให้ท่านฮา..อมยิ้มบ้างเล็กๆน้อยๆ..
...หรืออาจจะทำให้ฟันปลอมท่านโยกบ้าง..กระผมก็ขออภัยด้วยนะครับ..รักนะจุ๊บๆ.. :077:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 03:48:34 »
ยินดีกับคุนลุงคุนน้าด้วยคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 05:57:32 »
สวัสดีครับไม่รู้จะให้ผมเรียกพี่หรือน้าหรือลุงดีครับ   :090: :054: ผมเรียกน้ากับพี่ดีกว่าครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 11:36:45 »
พูด ตามภาษาจอมยุท สมัยก่อน ต้องบอกว่า คาราวะ ผู้อวุโส ครับ  :054:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 02:43:07 »
โชคดีที่มีแฟนเด็ก เลยช่วยให้รอดมาได้ 555

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 08:47:42 »
ปีหน้าพี่ก็ถึง....ฮิ.ฮิ...ฮิ.....( ขออำเล่นนะครับ )  ขอโทษ
ปีหน้าก็อายุ30 ขึ้นเลขสามปุ๊ปจะให้อาวุโสเลยเหรอครับ

อ้าวพี่ตี๋ขา ปีหน้าขึ้นเลขสามเหรอคะ อิอิ งั้นเราก็วัยใกล้เคียงกัน นี่ถ้าพี่ตี๋ไม่บอก ไม่รู้นะเนี่ย  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2553, 08:49:44 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 09:16:15 »
อิอิ.. เป็นเกียรติกับเว็บบอร์ดวัดบางพระค่ะ!!   :008:

cho presley       

ออฟไลน์ manit

• ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน
  • ทุติยะ
  • **
  • บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง
    • MSN Messenger - manitmee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 09:25:15 »
เข้ามา เพื่อทำความรู้จัก ท่านผู้อาวุโสครับ
manitnacon

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 08:37:55 »
ยินดีกับทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านช่วยกันพัฒนาและยกระดับสังคมออนไลน์ของพวกเราให้ดียิ่งยิ่งขึ้นไปด้วยครับ  :114:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 05:02:54 »

คารวะ สว. ทุกท่านนะค่ะ  และขอแสดงความยินดีกับตำแหน่งอันทรงเกียรติทุกท่านค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]