ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์เก่าๆมาอีกแล้วครับพี่ท่านใดพอรู้บอกกันด้วยนะครับ  (อ่าน 1829 ครั้ง)

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
เป็นผ้ายันต์เก่าที่เก็บไว้จนลืมเลยครับพอดีรื้อตู้เก็บพระทำความสะอาดก็เลยเจอเป็นของพ่อครับแต่ท่านเสียแล้วก็เลยไม่รู้ว่าเป็นของที่ใดบ้างถ้าพี่ท่านใดพอรู้บอกกันบ้างนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามทุกผืนเลยนะครับ ท่าน  ส่วนเรื่องจากวัดอะไร ในผ้ายันต์เองก็มีบอกแล้วนี่ ครับ

อิอิ งดงามดีครับ ขอบคุณที่แบ่งปันให้ชม ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...ชื่อวัดก็อยู่ในผ้ายันต์เลย ครับไม่ต้องไปหาที่ไหนไกล...

ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามครับ ชอบผ้ายันต์ขุนแผนกับอิ่นม้า อิ่นวัว อิ่นเสือ อิ่นแมว ครับ เมตตาเยี่ยม  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับผม ดูจากสภาพเก่าจริงๆๆครับ :114:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
           ขนาดเสือ วัวยังเข้าไปดูดนมได้ แล้ว ดูหนูยังเข้าไปดูดนมแมวได้ เมตตานี้คงเหลือประมาณเลย แปลกดีครับ เคยได้ยินแต่เพิ่งได้เห็นเป็นขวัญตาครั้งแรกเลยครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผ้ายันต์เก่าๆมาอีกแล้วครับพี่ท่าน&
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:42:22 »
เน้นเมตตาสุดๆครับพี่ท่าน.  สวยมากเก่าได้ใจครับ............... :015: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 07:42:35 โดย porpar »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามทุกผืนเลยครับ เก่าดี

TUM

• บุคคลทั่วไป
แนะนำนะ บางอันผมก็ไม่รู้นะครับ ถ้าให้ดีไปถามที่วัดดู ครับ คนจริงก็จะกระจ่าง