ผู้เขียน หัวข้อ: ลองมาดู กันครับ หลวงพ่อเปิ่น อีก สองรุ่น  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านหน้า

ด้านหลัง

เป็นอีก 2 เหรียญ ที่ผมเรียกไม่ถูกครับว่า รุ่นไหน แต่ทันหลวงพ่อเปิ่นครับ :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ นำมาให้น้องๆได้ชมกัน งามทั้ง2เหรียญเลยครับ ยันต์ทั้งสองเป็นยันต์ที่หลวงพ่อท่านชอบนำมาใช้อีกด้วย ชอบๆ
ว่าแต่อยากทราบประวัติและชื่อรุ่นจังครับ พี่ๆท่านใดทราบให้ความรู้น้องๆหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ชาญมากครับที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กล้องใหม่ท่านพี่ติดเทอร์โบหรือเปล่า?.. หนูได้ดูพระหลวงพ่อเปิ่นจากความเมตตาพี่ชาญอีกแล้วค่ะ

cho presley       

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ขอบคุณครับพี่ชาญ .......สองเหรียญนี้ผมก็พึ่งได้เห็นวันเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 05:16:55 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญมากนะครับ ที่นำมาให้ชมกันครับ

จะรอชมอีกเรื่อยๆ ครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สะดุดตาเหรียญแรกครับพี่ชาญ งามมากๆ แปลกตาดีครับ ชอบครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
มีของดีมาให้ชมเรื่อยๆๆนะครับพี่ชาญ ขอบคุนครับเพิ่งเคยเห็นนะ :114:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณอิกแล้วครับท่านเจอที่ใหนจะใด้เก็บบ้างครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดอีกแล้วครับพี่ชาญ สวยทั้งสองเหรียญเลยครับ...

...พึ่งเคยเห็นนะครับเนี่ย เป็นบุญตาอีกแล้ว.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕