ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแผนที่วัดหน่อยครับ พี่ๆผู้รู้  (อ่าน 1719 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamsai555

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือ ผม จะไปจากจังหวัดนนทบุรี อ่ะครับ

ตรงสนามบินน้ำ พี่ๆบางคน อาจจะรู้จัก

ตัวผม ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมานานแล้ว ครับ แต่ไม่มีโอกาสไปซักที

วันที่11 ตุลาวันเกิดพ่อผม เลยกะจะไป

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

แล้ว ถ้าจะลงนะหน้าทอง วันปกติ เขาลงให้ไหมครับ

แล้วเด็กต่ำกว่า 18 ลงได้ไหม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 02:56:21 โดย jamsai555 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอแผนที่วัดหน่อยครับ พี่ๆผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 03:22:11 »
คือ ผม จะไปจากจังหวัดนนทบุรี อ่ะครับ

ตรงสนามบินน้ำ พี่ๆบางคน อาจจะรู้จัก

ตัวผม ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมานานแล้ว ครับ แต่ไม่มีโอกาสไปซักที

วันที่11 ตุลาวันเกิดพ่อผม เลยกะจะไป

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

แล้ว ถ้าจะลงนะหน้าทอง วันปกติ เขาลงให้ไหมครับ

แล้วเด็กต่ำกว่า 18 ลงได้ไหม ครับ

แผนที่ลองเปิดหน้าเวปตามลิงค์นี้ดูครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12334.0.html
เครดิตจากเวปไซต์หมู่บ้านคาถาอาคม
ส่วนการลงนะหน้าทอง ทำได้ทุกเพศทุกวัย และลงทุกวันครับ
มีสองกุติคือกุติใหญ่ริมน้ำ(กุติที่เก็บสังขารของหลวงปู่เปิ่น)
และที่กุติหลวงพี่ติ่งครับ ขอให้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 03:26:00 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอแผนที่วัดหน่อยครับ พี่ๆผู้รู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 03:28:54 »
ขอบคุณ มากครับ  ใช่  พี่ก๊อต ป่าว ครับ :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 03:57:10 »
ขอบคุณ มากครับ  ใช่  พี่ก๊อต ป่าว ครับ :075:

ครับ ว่าแต่รู้จักผมด้วยหรอครับเนี่ย งงเลย :075:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:36:39 »
สักอายุต่ำกว่า 18 ปี ที่นี้ห้ามนะครับ โดยเฉพาะการสักหมึก

แต่ถ้าศรัทธาจริงๆ หาพวกเครื่องรางของขลังแทนจะดีกว่าครับ
ส่วนการลงนะหน้าทองลงได้ทุกวันครับผม

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:32:30 »
ตามนี้ครับ   (ขออนุญาต copy จากกระทู้เก่าๆๆครับ)
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 07:05:20 »
แผนที่นะ

www.google.co.th

พิมพ์ว่า แผนที่ แล้วกดอันแรกสุดที่เจอ

พอเวปเปลี่ยนหน้าตามา ซ้ายบน กดคำว่า ขอเส้นทาง

A ต้นทาง  B ปลายทาง

พิมพ์เลยครับ อยากไปไหนได้ไปแน่ครับ

สวัสดีครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2552, 07:07:41 โดย novaimmage »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 09:21:57 »
ขอบคุณมากๆเลยครับ

พี่ๆศิษย์หลวงปู่เปิ่นนี่มีน้ำใจกันทุกคน เลยครับ

ขอบคุณอีกทีครับ