ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ วัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่  (อ่าน 4063 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: บรรยากาศ วัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 09:15:27 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: บรรยากาศ วัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 09:21:58 »
ทางขึ้นเขาครับบันไดทั้งหมด 1237 ขั้นครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 09:29:10 »
บรรยากาศบนยอดเขาครับ

ว้าแบตเตอรี่กล้องหมดสะแล้ว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 09:34:49 »
บรรยากาศทั่วกระบี่ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 09:40:11 »

น่าเสียดายครับที่หลวงพ่อจำเนียรท่านไม่อยู่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2552, 10:05:22 โดย RaveeSajja »

ออฟไลน์ boyyakuza

• ทุติยะ
  • **
  • -+**ด้วยแรงศรัธานำพาวิถี**+-
    • MSN Messenger - boydoodee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 09:49:56 »
 :017:สวยมากครับ :017:
ด้วยแรงศรัทธานำพาวิถี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:08:02 »
ขอบคุณมากนะครับ ที่เก็บบรรยากาศมาให้ได้ชมกัน สวยจริงๆ  :016:    :053:

แต่บรรไดสูงถึง 1.237 ขั้น

ถ้าผมขึ้นไปถึงก็คงลมใส่แล้วครับ  :005:

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ.. :054:

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:40:31 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ งามๆ ทำนำมาให้ชมกันครับ ขอชมว่าถ่ายภาพได้สวยมากเลยนะครับ ขอบคุณครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:49:48 »
ร่วมด้วยช่วยแบ่งปันบรรยากาศวัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่

พระอวโลกิเตศวรกวนอิม

หลวงพ่อจำเนียร ปลุกเสกวัถุมงคล ในห้องเก็บวัตถุมงคลของวัดถ้ำเสือวิปัสสนา

ความสำเร็จที่รออยู่ข้างหน้า ขึ้นมาถึงยอดเขาสำเร็จจนได้ มาวัดถ้ำเสือหากไม่ได้ขึ้นยอดเขาก็เหมือนมาไม่ถึง

บรรยากาศโดยรอบ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:55:32 »
 :016: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 01:25:22 »
ชมเพลินเลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 02:56:00 »
วัดสวยมากครับ เคยกราบแต่หลวงพ่อจำเนียร ท่านมาแถวๆ บ้านแต่ไม่เคยไปวัดสักที

อยู่กระบี่แนะ ถ้ามีโอกาสก็อยากจะไปกราบนมัสการท่านที่วัดนะครับ สาธุ ....  :089:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 03:10:54 »
ไม่ได้ไปวัดถ้ำเสือนานมากแล้ว...วัดสวยมากเลยค่ะ...

กลับบ้านคราวนี้ต้องไปซะแล้ว...ขอบคุณค่ะที่นำภาพสวยๆ มาให้ชมค่ะ..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 05:27:32 »
ผมใช้เวลาในการขึ้นเขา 2 ชั่วดมงครึ่งครับ
แต่ตอนลง ลงมาครึ่งชั่วโมงเอง

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 05:36:23 »
สมัยก่อนไม่มีบันไดขึ้นยอดพระบาท ต้องปีนเขากันขึ้นไป
ตอนที่สร้างบันได ก็ต้องทะเลาะกับลิง ที่คอยมาแย่งอาหาร
ที่เณรนำไปถวายพระที่ทำงานบนเขา ต้องมีหน่วยคุ้มกันอาหาร
สมัยบุกเบิกวัดถ้ำเสือใหม่ๆลำบากมากเลย เดี๋ยวนี้เจริญแล้ว
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 07:05:57 »
สวยมากเลยครับขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 10:04:03 »
ขอบพระคุณครับ ที่นำภาพสวยๆมาให้ชม กัน~*
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:13:58 »
ขอบคุนสำหรับภาพนะครับ  วัดหน้าไปเที่ยวมากเลย :015: :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 12:38:41 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ สวยงามมากๆครับ
บ้านเพื่อนผมอยู่กระบี่ ถ้ามีโอกาสจะไปกราบนมัสการหลวงพ่อจำเนียรท่านที่วัดบ้างครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 08:45:58 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม ถ้ามีโอกาศคงได้ไปกราบครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 03:46:16 »
กราบนมัสการหลวงอาเมสันต์และหลวงพี่เก่งครับ

ขอบคุณคุณ tom2007 ที่นำภาพมาให้ชมกันนะครับ

ไว้มีโอกาสไปใต้ จะขอแวะเข้าไปกราบพระธาตุเจดีย์วัดถ้ำเสือ และหลวงพ่อจำเนียรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2552, 03:48:15 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา