ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสด็จกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เป็นการปลุกเสกครั้งสุดท้ายของหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 3292 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

เหรียญเสด็จกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ด้านหนึ่งของเหรียญเป็นรูปเหมือนหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาท
หลวงพ่อเปิ่นท่านเป็นองค์ประธานปลุกเสกจุดเทียนชัย 24 ม.ค.2545 เพื่อเป็นทีระลึกในงานผูกพัทธสีมาปิดทองฝังลูกนิมิตของวัดนก
และ เป็นการปลุกเสกครั้งสุดท้ายของหลวงพ่อเปิ่น ครับ นั่งอธิษฐานปลุกเสกนานมากๆ ขนาดหยุดปลุกเสกปั๊บต้องใช้อ็อกซิเจนทันทีคิดเอาเองนะครับทำไม
หลวงพ่อเปิ่นท่านถึงอัดเต็มๆกับเหรียญเสด็จกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ถึงเพียงนี้แต่รับรองว่าหลวงพ่อเปิ่นท่านรู้...ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุึณที่นำมาให้ชมกันนะครับ สุดยอดจริงๆ เป็นการปลุกเสกครั้งสุดท้ายของหลวงพ่อเปิ่นด้วย  :015:

ยินดีที่มีไว้ครอบครองนะครับ  :053:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
น่าเก็บมากครับรุ่นนี้รุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อเสก(เสกทิ้งทวนครับ)
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ