ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลการสักยันต์  (อ่าน 4392 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisitK15

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบข้อมูลการสักยันต์
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 11:47:09 »
สวัสดีครับ
ผมมีความนับถือหลวงพ่อเปิ่นและต้องการสักยันต์น้ำมัน แต่เป็นห่วงเรื่องอันตรายจากการใช้เข็มสักยันต์    ผมอยากทราบว่าเข็มที่ใช้สักแต่ละคนใช้เข็มอันเดียวกันหรือป่าวครับ และผมยังไม่เคยสักยันต์ ถ้าต้องการสักควรเริ่มสักยันต์ลายแบบไหนก่อนครับ แบบยันต์ครูนะครับ และค่าครูเท่าไรครับ และสักทุกวันป่าวครับ  ขอบคุณครับ....

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: อยากทราบข้อมูลการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 01:01:10 »
สวัสดีครับ
ผมมีความนับถือหลวงพ่อเปิ่นและต้องการสักยันต์น้ำมัน แต่เป็นห่วงเรื่องอันตรายจากการใช้เข็มสักยันต์    ผมอยากทราบว่าเข็มที่ใช้สักแต่ละคนใช้เข็มอันเดียวกันหรือป่าวครับ และผมยังไม่เคยสักยันต์ ถ้าต้องการสักควรเริ่มสักยันต์ลายแบบไหนก่อนครับ แบบยันต์ครูนะครับ และค่าครูเท่าไรครับ และสักทุกวันป่าวครับ  ขอบคุณครับ....

[shake] ตอบ[/shake] เข็มอันเดียวกันครับ แต่หลวงพี่ท่านมี4-5เล่ม   ส่วนการเริ่มส่วนมากท่านก็ให้ 9 ยอดก่อนนะครับ ส่วนค่าครู ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ คือ1พานครู ไม่เกิน100บาทครับ ส่วนค่าครู 25บาทครับหรือจะมากกว่านั้นแล้วแต่ศรัทธานะครับ สักได้ทุกวันครับ ไปแต่เช้าๆนะครับ อย่าลืมไปกราบสังขารของหลวงพ่อด้วยนะครับนั่นคือสิ่งสำคัญที่สุดครับ  ขอให้โชคดีนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบข้อมูลการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 01:19:55 »
สอบถามอีกทีครับ
 ใช้เข็มร่วมกัน ไม่กลัวติดโรคเหรอครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 02:28:45 »
ไม่กลัวครับ  หลวงพ่อ หลวงพี่ท่านรักษาความสะอาดครับ ถ้าติดโรคผมคงจะไม่เต็มตัวหรอกครับ :002: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 02:38:25 »
 ใช้เข็มร่วมกัน ไม่กลัวติดโรคเหรอครับ

แล้วคุณล่ะกลัวไหม แล้วคุณจะสักไหม แล้วที่ถามก็ไม่ได้อะไร ก็แค่อยากจะรู้เฉย ๆ -ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 04:28:40 »
เป็นโรคติดเข็มมากกว่า
ถอดตัวไม่ได้เลย :075:

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 08:33:19 »
ก่อนจะสักคนต่อไป พระอาจารย์ท่านจะจุ่มแอลกอฮอลก่อนครับเป็นการฆ่าเชื่อ ยังไงศรัทธาลองไปดูห่อนได้ครับ
ถ้าติดโรคคงติดกันมาหลายหมื่นคนแล้วแหละ

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ค. 2553, 08:32:58 »
ทีแรกก็กลัวเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว พระอาจารย์ท่านมีเข็มเวียน 4-5 เล่ม พอใช้เสร็จท่านจะใช้กระดาษทรายขัดแล้วก็แช่ในแอลกอฮอล แล้วก็หยิบเข็มใหม่สักให้คนต่อไป กว่าจะสักเสร็จก็ประมาณ 10-15 นาที หรือมากกว่านั้น เพราะฉะนั้นมั่นใจได้เลยว่า เชื้อตายหมดแน่นอนค่ะ
หรือถ้ายังไม่มั่นใจอีก ก็ต้องไปแต่เช้าและเป็นวันธรรมดา เพื่อจะได้สักเป็นคนแรก อันนี้มั่นใจได้ 100 % เพราะท่านจะแช่เข็มไว้ทั้งคืน ประมาณว่านั่งรอท่านตั้งแต่ 6 โมงเช้า จนท่านมาน่ะค่ะ อีกอย่าง พระอาจารย์บางท่านเข็มสักน้ำมันกับเข็มหมึก จะใช้คนละเข็มกัน เพราะคนที่ไปสักส่วนใหญ่จะไปสักหมึกกัน น้อยคนที่สักน้ำมัน โดยส่วนตัวสักกับพระอาจารย์นันท่านเดียวค่ะ สักหมึกค่ะ ตอนนี้ก้อมีในตัว 7 อย่างแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2553, 04:41:12 »
กลัวครับ   :075: กลัวติดเข็ม  :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พ.ค. 2553, 07:52:44 »
ถ้ากลัวก็อย่าสักเลยครับ หาวัตถุมงคลของวัดบางพระไปบูชาก็ได้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ค. 2553, 10:02:28 »
อัพเดธให้นะครับ แฟนผมไปสักน้ำมันครับ 2 รอบ

วันนี้ไปตรวจสุขภาพมา ตรวจเลือดด้วย  ไม่มีโรคติดต่อแต่อย่างใดครับ  สบายใจหายห่วงงง  :043:

ออฟไลน์ chinobi_kung

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 12:21:15 »
5555
น่าจะกลัวติดเข็มมากกว่านะท่าน.

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 12:32:38 »
ใช้ๆๆติดเหมือนกันครับ..ติดเข็ม :077:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 01:34:51 »
ผมก็อยากสักบ้างจังครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 03:37:33 »

:007:        07;      :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 07:38:54 »

:007:        07;      :007:

พี่ทีแกRAM น้อยครับมาสเซอร์ดอน แกคงจะลืมว่าแกสักเต็มแล้วทั้งตัว แขน และขา... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ NextStation

• สถานีต่อไป. . .อะไรหว่า. . ?
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 07:42:35 »

สงสัยต้องจัดหนักแล้วมั้ง :043:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2553, 07:45:41 โดย NextStation »

มีคนบอกว่ากลอนแปดนั้นแสนเชย
มีคนเอ่ยว่ากลอนแปดนั้นล้าสมัย
มีคนบอกอะไรก็จงบอกไป
บทนี้ไซร้คือกลอนเก้าเอ้านับดู...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 08:35:07 »
ผมเป็นโรค..............ติดข็มนะค๊าบ......................... :090: :090: :114: :090: :090:....................

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 09:00:44 »
ผมก็ติดแต่ผมนะติดเข็มนะ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 12:44:58 »
สงสัย ผมคงจะติดแน่ๆ เลย เพราะรู้สึก คันๆ ที่รอยสัก สงสัยต้องไปให้ หลวงพี่ฯ ท่านสักเพิ่ม จะได้หายคัน ใช่อาการติดเข็มหรือป่าว คับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 01:48:34 »

ผมเริ่มสักตั้งแต่ประมาณ ปี พ.ศ 2530 ( ช่วงนั้นโรคติดเชื้อ เอดส์กำลังดังพอดี ) โดยผมเริ่มจากรองพื้นก่อนด้วย น้ำมัน  ( หมึกไม่ได้นับนะครับ  )

1.อาจารย์แป๊ว องค์เดียว ก็ 80 กว่าพาน ( ไม่ได้เวอร์ครับ )
                2.อาจารย์ติ่งน้ำมัน ตรงนี้ประมาณ 30 กว่าพานได้ครับ
                3. อาจารย์ หาญ 10 พาน ( ฆาราวาสที่มาช่วยงานใหว้ครู )
                4.อาจารย์ สิทธิ์  3 พาน ( ฆาราวาสที่มาช่วยงานใหว้ครู )
                5. ครูบากุ้ง 10 กว่าพาน ก่อนหน้านี้เป็นฆาราวาสที่มาช่วยงานใหว้ครู
                6.อาจารย์ หมี 1 พาน

ส่วนตอนปัจุบันนี้ กำลังเก็บหมึกอยู่ครับ ทั้งด้านหน้า หลัง  และลามลงไปจนถึงขา

1. อาจารย์ แป๊ว
              2. อาจารย์ ญา
              3. อาจารย์ มารค์
              4. อาจารย์ หมี
              5.หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
              6.อาจารย์ อั๊น วัดท้องไทร
              7.อาจารย์ กบ อยุธยา

ณ.ปัจจุบันนี้ยังไม่ได้ติดเชื้อโรคร้ายใดๆทั้งสิ้นเลยครับ

---------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 พ.ค. 2553, 06:52:28 »

ผมเริ่มสักตั้งแต่ประมาณ ปี พ.ศ 2530 ( ช่วงนั้นโรคติดเชื้อ เอดส์กำลังดังพอดี ) โดยผมเริ่มจากรองพื้นก่อนด้วย น้ำมัน  ( หมึกไม่ได้นับนะครับ  )

1.อาจารย์แป๊ว องค์เดียว ก็ 80 กว่าพาน ( ไม่ได้เวอร์ครับ )
                2.อาจารย์ติ่งน้ำมัน ตรงนี้ประมาณ 30 กว่าพานได้ครับ
                3. อาจารย์ หาญ 10 พาน ( ฆาราวาสที่มาช่วยงานใหว้ครู )
                4.อาจารย์ สิทธิ์  3 พาน ( ฆาราวาสที่มาช่วยงานใหว้ครู )
                5. ครูบากุ้ง 10 กว่าพาน ก่อนหน้านี้เป็นฆาราวาสที่มาช่วยงานใหว้ครู
                6.อาจารย์ หมี 1 พาน

ส่วนตอนปัจุบันนี้ กำลังเก็บหมึกอยู่ครับ ทั้งด้านหน้า หลัง  และลามลงไปจนถึงขา

1. อาจารย์ แป๊ว
              2. อาจารย์ ญา
              3. อาจารย์ มารค์
              4. อาจารย์ หมี
              5.หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
              6.อาจารย์ อั๊น วัดท้องไทร
              7.อาจารย์ กบ อยุธยา

ณ.ปัจจุบันนี้ยังไม่ได้ติดเชื้อโรคร้ายใดๆทั้งสิ้นเลยครับ

---------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------

[/quote]

:016:   :015:    :053:

ผมรับราชการมาแล้วยี่สิบกว่าปี  มาสักที่วัดบางพระได้สิบกว่าปี ตรวจร่างกายประจำปี  ไม่เคยมีปัญหา บริจาคโลหิตมาแล้วสามสิบสามครั้ง ปลอดภัยชัวร์ครับ ฟันธง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2553, 06:54:34 โดย โยมน้า »
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ theclub69

• ตติยะ
    • MSN Messenger - the__club@hotmail.com
    • Facebook
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 พ.ค. 2553, 12:12:44 »
ตอนนี้ติด....เข็มแล้วฮ่ะ  :002: ถ้าพรุ่งนี้ว่างจะเข้าไปขอความเมตตาจากหลวงพี่หนึ่งอีกฮ่ะ  :002:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 05:33:58 »
ฮ่า ๆ ๆ ส่วนมากจะเป็นโรคติดเข็มสะมากกว่า ครับ หยุดไม่ค่อยได้5 5+

อีกอย่างครับเชื้อโรคเอดส์นั้น เพียงแค่โดน อากาศ น้ำ สิ่งอื่นสิ่งใดที่ไม่ใช่เลือด ภายในไม่เกิน 5 วินาทีเชื้อเอดส์ ก็จะ ตายทันทีครับ

จึง สบายใจได้เลย ครับ  ลองศึกษาเรื่องการติดเชื้อของโรคเอดส์ดู ครับ จะได้ สบายใจ ^ ^ โอกาสติดจริงๆ น้อยมากๆ หรือแทบจะไม่มีเลยครับ

เป็นเพียง แค่ขาวลือเท่านั้น สบายใจได้ครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 04:28:58 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ มีโอกาสคงได้ไปกราบหลวงพ่อ และสักน้ำมันสักหน่อย

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 11:04:32 »
เพิ่งเป็นศิษย์ใหม่ของวัดบางพระค่ะ ไปวันแรกเมื่อศุกร์ที่แล้ว ได้รับความเมตตามา 2 ยันต์
ยังไม่ทันจะหายคัน ก้ออยากไปอีกแล้ว สงสัยคงจะเริ่มเป็นโรค (ติดเข็ม) เหมือนพี่ๆแล้วล่ะ
ตั้งใจว่าจะไปอีกเรื่อยๆเลยค่ะ