ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ยันต์จะเสื่อมมั๊ย  (อ่าน 2326 ครั้ง)

ออฟไลน์ may

• ตติยะ
แบบนี้ยันต์จะเสื่อมมั๊ย
« เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 07:23:06 »
คือว่าได้สักยันต์ก่ะหลวงพี่หนึ่งมาอาทิตย์ที่แล้วค่ะ (สักน้ำมันที่หลังใต้ท้ายทอย)แต่เมื่อวานให้ยายนวดหลังให้แล้วยายแกก็ขึ้นนั่งบนบั้นท้าย(เรานอนคว่ำ) ยายใส่ผ้าถุงด้วยง่ะ แบบนี้ ของจะเสื่อมมั๊ยค่ะ เครียดที่สุดเลย พี่ๆตอบด้วยนะ จะได้สบายใจจ้า

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: แบบนี้ยันต์จะเสื่อมมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 07:53:42 »
เพื่อความชัวร์ไปวัดให้อาจารย์อางค์ครอบอีกสักครั้งแล้วกันนะครับถ้าไม่สบายใจนี่แหล่ะครับดีที่สุด

ออฟไลน์ may

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 08:37:58 »
ขอบคุณค่ะ พี่โต้ง
เดี๋ยวค่อยหาเวลาไปอีกจ้าเร็วๆนี้แหละ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 08:45:36 »

ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ ยายของเราเอง แล้วผ้าถุงยายคงไม่ถึงต้นคอเรานะครับ บั้นท้ายกับต้นคอเราห่างกันมากครับ และที่สำคัญเราไม่ได้มีเจตนา ผมว่านึกถึงหลวงพ่อเปิ่น และครูบาอาจารย์ สวดมนค์ขอขมาก็พอครับ  สบายใจเถอะครับ

ขอบคุณครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 12:55:22 »
 :064: :067: :066: :007: :032:บ่อเป็นยังดอก

ออฟไลน์ Jued

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 01:02:02 »
ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

ออฟไลน์ somchun1892

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 04:44:22 »
สมัยก่อนตอนทหารไปออกรบยังเอาผ้าถุงเเม่คาดหัวเลยครับ...ยายก็เป็นเเม่ของเเม่อิกทีดีซะอิก..ไม่ต้องกังวลครับสบายใจได้...หากไม่มั่นใจก็ไปที่วัดให้หลวงพี่เเกเป่าให้อิกทีก็ได้ครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 08:41:35 »
ไม่หลอกครับ ทำใจสบายๆได้เลยครับไม่ผิดศิลห้าใช้ได้เลยครับ........... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 10:00:19 »
ของแบบนี้อยู่ที่ ศรัทธาขอรับ อย่าไปคิดมาก  ทุกสิ่งล้วนอยู่ที่ใจศรัทธา

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 10:36:28 »
:027:ไม่เสื่อมครับของที่ครูบาอาจารย์ท่านลงให้สำเร็จด้วยอำนาจจิตของอาจารย์และพุทธคุณครับทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 11:59:29 »
ผมว่าไม่น่านะครับผมเองเก็บผ้าถุงย่าบ่อยๆสงกรานก็เอาเท้าท่านวางที่หัวผมเลย
แต่ถ้าไม่สบายใจกลับไปที่วัดอีกที่ก็ได้

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 12:20:44 »
ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจครับ
คิดดี ทำดี ก็มีแล้วครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 07:29:00 »
ยายเปรียบเสมือนแม่นะครับ ถ้าไม่มียายเราคงไม่ได้เกิดนะ ผมพูดอย่างงี้ก็ลองคิดดูเอาเองนะ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 07:49:39 »
 :067:ผมได้อ่านมาหลายคนแล้วนะคับที่ถามกันแบบนี้วันนี้เลยขอตอบมั่งดีกว่า
ผมว่าของไม่ได้เสื่อมกันง่ายๆๆนะคัฟบ้างครั้งผมทำผิดข้อห้ามหลายครั้งแต่เวลานึกถึงหรือจะเกิดเหตุอะไร
ผมก็ยังรุ้สึกตัวเองว่าคุรอาจารณ์ก็ยังอยุ่กับเราในส่วนตัวผมคิดว่า ใจสำคัญคับกับ
เรื่องแบบนี้ ใจนับถือจริงไม่คิดมากกลัวนูนกลัวนี้ผมว่าเราจะสบายใจน้าคัฟ
แล้วอีกอย่างของดีไม่มีเสื่อมคับถ้าจะเสื่อมก็ใจเสื่อมอะคับ
ผิดพลาดยังไงผมขอโทดน้าคัฟ ถ้าตอบไม่ตรงคำถามยังไง
ก็ขอโทดด้วยน้า :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 07:51:23 โดย chaichat »
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ