ผู้เขียน หัวข้อ: #ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยค่ะ#  (อ่าน 6270 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz soda

• ตติยะ
  • #ทำดี-ดี * ทำชั่ว-ชั่ว#
#ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยค่ะ#
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 12:32:47 »
คือว่าอยากทราบ วิธีแก้คุณไสยแม่เป๋อค่ะ มีวิธีไหนบ้างค่ะ กำลังเดือดร้อนมากเลยค่ะเกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอนด้วยน่ะค่ะ (ขอบคุณค่ะ) :054:

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: #ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยค่ะ#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 10:04:37 »
เดือดร้อนยังไงหรอคับ

ปรกติแม่เป๋อ ก้เปนเครื่องรางชนิดนึง

ที่ให้ความเมตตาต่อเรานี่นา

ค้าขาย เมตตามหานิยม มหาเสน่ ดีเลิศนี่นา
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: #ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยค่ะ#
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 10:21:03 »
คือว่าอยากทราบ วิธีแก้คุณไสยแม่เป๋อค่ะ มีวิธีไหนบ้างค่ะ กำลังเดือดร้อนมากเลยค่ะเกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอนด้วยน่ะค่ะ (ขอบคุณค่ะ) :054:
การใช้อีเป๋อทำคุณไสย์นั้น ใช้การฝังรูปฝังรอยเรียกจิต เป็นวิธีการของฝ่ายไสย์ดำ คือทำให้คนรัก คนหลง
โดยการใช้ชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด หรือรูปถ่ายหรือของใช้ของผู้ถูกกระทำมาเป็นสื่อ กำกับด้วยคาถา ผูกจิตผูกใจผู้นั้นไว้
ซึ่งขึ้นอยู่กับกำลังสมาธิของผู้กระทำว่าจะมีมากน้อยขนาดไหน(เป็นมิจฉาสมาธิ) คล้ายกับวิชาสะกดจิตอย่างหนึ่ง
การแก้คุณไสย์วิชานี้ต้องให้ผู้ที่มีสมาธิเหนือกว่าทำพิธีแก้คุณไสย์ถอนของนั้นออกไป(ตามพิธีของแต่ละสายที่ท่านเรียนมา)
ถ้าทำด้วยวิชาก็ต้องถอนด้วยวิชา แต่ถ้ายังหาผู้แก้ไม่ได้ก็ใชวิธีการเกิดใหม่ คือลอดใต้หว่างขาของแม่ผู้ให้กำเนิดของเรา
เอาน้ำล้างเท้าของแม่มาอาบ เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนนามสกุลใหม่  ตัดผมใหม่ เปลี่ยนผ้านุ่งที่ใช้เสียใหม่(เรียกว่าการย้ายหนี)
วิธีนี้ก็พอจะแก้ไขได้ แต่จะให้ดีที่สุดก็ต้องไปให้ครูบาอาจารย์ท่านช่วยถอนช่วยแก้ให้
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 01:49:26 »
น่าจะเป็นอีเป๋อของพวกสายตับล่างครับ ยังไงลองทำตามที่พระอาจารย์ ท่านแนะนำนะครับ
โดยส่วนตัวแล้ว กลัวครับ  :075: เครื่องรางสายนี้เยอะครับ เข้ามาทางอำเภอสระแก้ว
เพื่อนผมคุมโรงงานอยู่ด้วยกัน เกือบเสียผู้เสียคนเพราะของพวกนี้ครับ
ปล.กราบนมัสการพระอาจารย์ และขอบพระคุณที่ชี้ทางสว่างครับ  :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 03:15:59 »
พระคาถาเพชรกลับสาปสมร
นะโม 3 จบ

พุทโธอะระหัง ธัมมังรักษา
คุณไสย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อนัตตาสูญด้วยนะโมพุทธายะ
ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เวอะมะตะวาจา

ธัมโม อะระหัง สังฆังรักษา
มนุษย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อนัตตาสูญด้วยนะโมพุทธายะ
ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เวอะมะตะวาจา

สังโฆ อะระหังพุทธังรักษา
อมนุษย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อนัตตาสูญด้วยนะโมพุทธายะ

ข้อแนะนำสำหรับพระคาถาเพชรกลับสาปมาร
พรคาถาบทนี้ใช้สวดก่อนนอนหลังจากสวดมนต์ไหว้พระเสร็จแล้ว
สามารถป้องกันการกระทำคุณไสย์การกระทำของคน และ ผีได้
เมื่อสวดภาวนาแล้วผู้ใดคิดร้ายต่อเรา มันจะแพ้ภัยตนเอง สิ่งเลวร้ายก็จะกลับคืนไปสนองให้ผู้กระทำเองมีอันเป็นไปด้วยแรงกรรมที่ตนทำเอง
ที่สำคัญ..ผู้ใช้คาถานี้.. คุณต้องเป็นผู้บริสุทธิ์...และไม่ได้มีนิสัยคิดร้ายต่อใคร..! นี่แหละ..สุดยอดมหาเสน่ห์ที่หาใครเปรียบได้ในปฐพี..
ปล.เครดิตให้กับ คุณ Cho เจ้าเมืองกาหลงนะครับ  :017: