ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าออกเดินทางตอนนี้(ขับรถไปเอง) จะได้สักเสร็จก่อนค่ำมั้ยคะ วันนี้คนจะเยอะมั้ยคะ  (อ่าน 1687 ครั้ง)

ออฟไลน์ my

• ทุติยะ
  • **
กำลังจะไปวันนี้ค่ะ ไปเป็นครั้งแรก จะไปๆ หลายครั้งแล้ว...ยังไม่มีโอกาสซักที

ขอถามนะคะว่าไปถึงประมาณก่อนเที่ยงเนี่ย จะได้สักยันต์ประมาณกี่โมงคะ คือวันนี้วันศุกร์ คนจะเยอะป่าวคะ
คือกลัวว่าจะกลับค่ำค่ะ กลัวหลงทางขากลับ

จะขับรถไปเอง ยังไม่ทราบเส้นทางเลย ช่วยอธิบายทางหน่อยนะคะ ถ้าจะไปจากถนนรัตนาธิเบต (แคราย ปากเกร็ด)

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ศึกษาเส้นทางให้ดีก่อนดีกว่าครับ จะได้ไม่เสียเวลาเดินทางทั้งไป และกลับนะครับ
ถ้าออกจากรัตนาธิเบศร์ แคราย ไปทางตลาดน้ำไทรน้อย ออกทางวัดใหญ่สว่างอารมณ์จะใกล้กว่าเยอะครับ
แต่ถ้าไม่รู้เส้นทางนี่ มีเหวอได้ครับ ....... ยังไงหาเพื่อนไปด้วยก็ดีนะครับ

ส่วนเรื่องคนเยอะไม่เยอะ เสร็จกี่โมงนี่ ผมบอกไม่ได้ครับ ไม่แน่นอนครับ   :002:

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
กำลังจะไปวันนี้ค่ะ ไปเป็นครั้งแรก จะไปๆ หลายครั้งแล้ว...ยังไม่มีโอกาสซักที

ขอถามนะคะว่าไปถึงประมาณก่อนเที่ยงเนี่ย จะได้สักยันต์ประมาณกี่โมงคะ คือวันนี้วันศุกร์ คนจะเยอะป่าวคะ
คือกลัวว่าจะกลับค่ำค่ะ กลัวหลงทางขากลับ

จะขับรถไปเอง ยังไม่ทราบเส้นทางเลย ช่วยอธิบายทางหน่อยนะคะ ถ้าจะไปจากถนนรัตนาธิเบต (แคราย ปากเกร็ด)

ขอบคุณค่ะ

จากแยกแคราย..มาเส้นรัตนาธิเบต ตรงอย่างเดียวครับ..จนมาถึงแยก ตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี แล้วเลี้ยวซ้ายไปเส้นขาเข้า จนถึงแยกต่างระดับฉีมพลี..ขึ้นสะพาน ออกขวาไปเส้นนครปฐม...ก่อนถึงนครปฐม ตรงแยกนครชัยศรี...เลี้ยวขวาเข้านครชัยศรี..จนถึงสามแยกเข้านครชัยศรี..เลี้ยวซ้าย..ไปทางตลอดทาง...จะมีป้ายบอกทางไปวัดบางพระครับ.
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ลองศึกษา google.map ดูนะครับ

http://maps.google.co.th/maps?hl=th&tab=wl

เลือกทางซ้ายมือ ด้านบน คำว่า ขอเส้นทาง

- กำหนดต้นทาง  A

- กำหนดปลายทาง B

แล้วเลือก  ขอเส้นทาง . . . ครับ

------------------------ โ ช ค ดี เ ดิ น ท า ง ป ล อ ด ภั ย ค รั บ ------------------------

06;

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ลองศึกษา google.map ดูนะครับ

http://maps.google.co.th/maps?hl=th&tab=wl

เลือกทางซ้ายมือ ด้านบน คำว่า ขอเส้นทาง

- กำหนดต้นทาง  A

- กำหนดปลายทาง B

แล้วเลือก  ขอเส้นทาง . . . ครับ

------------------------ โ ช ค ดี เ ดิ น ท า ง ป ล อ ด ภั ย ค รั บ ------------------------

06;

ตามนั้นเลยครับ เพราะผมไปครั้งแรกก็ กูเกิลนี่แหละครับ
ส่วนเรื่องสักน่าจะเสร็จทันก่อนเย็นครับ เพราะวันธรรมดา
คนไม่เยอะมากหรอกครับ โชคดีครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ถ้าออกเดินทางตอนนี้(ขับรถไปเอง) จะไŨ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 12:25:02 »
Google map ตามนั้นน่าจะช่วยได้ครับผม

ส่วนวันนี้ ณ ตอนนี้คนในกุฏิหลวงพี่ญา มีหลวงพี่นันลงยันต์ให้เพียงคนเดียว กับลูกศิษย์ 22 คน (เยอะเหมือนกัน)

ส่วนกุฏิอื่น ไม่แน่ใจว่าจะเยอะแบบนี้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2553, 12:28:58 โดย SIC »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอนนี้หลวงพี่ญามาลงยันต์ในลูกศิษย์แล้วนะครับ

ส่วนผมลงไปเรียบร้อยแล้ว
ลงสีข้างไปได้อะไรยังไม่รู้ เดี๋ยวค่อยดู

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ขอบคุณมากๆ เรยค่า

ตอบครั้งสุดท้ายเกือบเที่ยงแล้ว  ไปจะถึงก่อนเที่ยงเหรอครับ ถามมา 9 โมง ผมว่าคงถึงบ่ายๆ เสร็จก็คงเย็นแน่ๆเลยครับ ขับรถปลอดภัยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ my

• ทุติยะ
  • **
หุหุ ก็ต้องไปวันหลังนะซิคะ...ต้องตั้งหน้าตั้งตาไปแต่เช้าดีกว่า นึกว่าวันธรรมดาคนจะน้อย
คือแอบใจร้อนไปนิดส์...แบบว่ามันอยากไปมากอ่ะ
เด๋วจะศึกษาเส้นทางให้ดีก่อนนะคะ ขอบคุณทุกๆความห่วงใย

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้ศึกษาเส้นทางดีๆนะครับ และขอให้ได้สักด้วยนะครับในครั้งแรกครับ

[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"