ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสำหรับคนที่อยากได้เหรียญพระพุทธของหลวงพ่อเปิ่นไว้ขึ้นคอ  (อ่าน 1563 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
แนะนำสำหรับคนที่อยากได้เหรียญพระพุทธของหลวงพ่อเปิ่นไว้ขึ้นคอนะครับ
ผมเพิ่งไปเจอมา เหรียญหลวงพ่อโสธร 2 หน้า ปี 39 พิมพ์คม สวยมากๆเลย
เจอ 2 เหรียญเลยรีบเก็บมาเลย พร้อมกล่อง ลองไปหามาดูนะ ว่าจะเอาไปเลี่ยมเงินองค์นึง
ท่านใดพอทราบประวัติ บอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
มารอฟังประวัติด้วยคนครับ เหรียญสวยมากอยากเห็นด้านหลังด้วย (ได้คืบจะเอาศอก) :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามครับน่าใช้มาก
อย่างนี้ขึ้นคอได้สบายใจเลยครับ
ลำพังหลวงพ่อโสธรก็ศักดิ์สิทอยู่แล้ว
ได้บารมีหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกอิกยิ่งไม่ต้องมีคำบรรยายเลยครับ :015:  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
มารอฟังประวัติด้วยคนครับ เหรียญสวยมากอยากเห็นด้านหลังด้วย (ได้คืบจะเอาศอก) :005:

ขำตัวเอง ไม่ทันอ่านให้ละเอียด เป็นพระพุทธโสธรทั้งสองหน้าเลยนี่ครับ น่าเก็บมากๆ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
รุ่นนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านอธิษฐานจิตครับ..
มีพิมพ์หลวงพ่อโสธร  หลวงพ่อวัดไร่ขิง  และหลวงพ่อวัดบ้านแหลมครับ.

1 ชุดมี 3 องค์ เนื้อ เงิน  ทองคํา และทองแดงครับ..

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
รุ่นนี้หลวงพ่อเปิ่นท่านอธิษฐานจิตครับ..
มีพิมพ์หลวงพ่อโสธร  หลวงพ่อวัดไร่ขิง  และหลวงพ่อวัดบ้านแหลมครับ.

1 ชุดมี 3 องค์ เนื้อ เงิน  ทองคํา และทองแดงครับ..

อย่างนี้ท่านพี่แป๊ปก็คงจะมีเนื้อทองคำสิครับ :001: