ผู้เขียน หัวข้อ: ยอมให้อีก 1 องค์ครับ..ให้เพื่อนๆได้ร่วมสนุก.  (อ่าน 1285 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
สนุกๆนะครับ.. ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเบื่อกันหรือยังครับ
และอีกอย่างเพื่อนๆคงสงสัย ทําไมผมเอาพระมาจากไหน เอามาจัดการแข่งขันอยู่เรื่อย..

อ้าววบอกให้ก็ได้ครับ...
ผมเอาพระมาจากไหน...ก็จากการเช่ามาไงครับ ตั้งแต่ สมัยผมยังเรียน ตั้งแต่ปี พ.ศ.2519 แฮ่ๆๆๆ
ออกจากวัดสมัยนั้นหรือออกจากวัดแรกๆ...ก็ไม่แพง(อย่างเก่งก็องค์ละ 20 บาทบ้าง 100 บาทบ้าง)
ก็แบบว่าเก็บไว้เยอะ และก็หลายวัด ครับ

และจัดการแข่งขันอยู่เรื่อยเพื่ออะไร....เพื่อให้เพื่อนๆได้ร่วมสนุก ได้คุย ได้รักสมานสามัคคี
เพราะเมื่อผมเข้ามาอยู่ในเวปนี้แล้ว...ผมก็ถือว่าผมก็เป็นส่วนหนึ่ง หรือเป็นครอบครัวเดียวกันกับพี่ทุกๆท่าน.
ก็อยากทําคุณประโยชน์ให้ทางเวปบ้าง..ไม่มากก็น้อยครับ ได้เพื่อนเยอะ  ได้แลกเปลี่ยนความรู้  ได้ความรู้ใหม่ๆแปลกๆ
จากที่เพื่อน พี่ๆ ที่ได้นําเสนอ.

ตัดบทดีกว่าครับ...เดี๋ยวยิ่งเขียนก็ยิ่งยาวไปกันใหญ่...

งวดนี้รางวัล...รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ปี 2535  เพียง 1 รางวัลนะครับ..
รับรองได้ว่ารุ่นนี้เริ่มหายากแล้ว...เพราะคนที่มีเริ่มเก็บเข้ารังหมด...เพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่น..วัตถุมงคลของท่านพูดง่ายๆว่าเกือบทุกชนิดขยับอย่างต่อเนื่อง...ไม่มีคําว่าตกครับ.

รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นปั้มรุ่นแรก รุ่นสร้างโรงพยาบาลวัดบางพระ ปี พ.ศ. 2535

สวยเดิมๆเลยนะครับ....กล่องอยู่ครบ ผิวไม่เคยโดนจับ หรือ เหงื่อ เลยจ้าๆๆๆ
กติกาเหมือนเดิมนะครับ...แต่งวดนี้ขอบอกว่าออกจะยากนิดนึง...
สําหรับท่านแรกที่ตอบถูกทุกข้อ..นะครับ..
(ถ้ามีการแก้ไข  ผมจะดูที่เวลานะครับ)
คําถามจะมาตอน 18.00 น นะครับ

แล้วพบกันครับ...

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ฮาฮาฮา ทีนี้ละข้าจะเอาที่ 1 มาให้ได้คอยดู หึหึหึหึหึ (ชั่วร้ายพอยัง) ขอบคุณสำหรับกิจกรรมครับ  :005:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ว้าวๆๆๆๆๆ หิวข้าว ต้องออกไปหาอะไรกินแล้ว จะได้กลับมาทัน

ออฟไลน์ narupong

• ตติยะ
ครั้งเเรกครับ

เเต่ก็จะลองดู :004: :004: :004:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
555555เข้ามาซะตอน2ทุ่มเค้าไปถึงไหนๆกันแล้วอดเลยเรา :095: :095: :006:

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ง่า อดเลยผม ไม่ได้แวะเข้ามานาน มีพี่ๆใจดีจัดกิจกรรมอีกแล้ว อดเลยๆๆ
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]