ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญทรงยินดีครับ  (อ่าน 1463 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามเหรียญทรงยินดีครับ
« เมื่อ: 12 ม.ค. 2554, 01:57:03 »
บูชามาจากแผงพระที่วัดครับ  พี่ที่ให้บูชาเป็นผู้หญิงร้านนี้ผมบูชาพระเขาเป็นประจำ  บังเอิญเลือกพระหลวงพ่อเปิ่นและไปเห็ยเหรียญ  ร.5  ทรงยินดี  แต่น่าจะมีคนมาให้เช่า  เพราะอัดกรอบพลาสติกไว้แล้วและมีอยู่  1  องค์เท่านั้น  ไม่ทราบว่าแท้หรอไม่  เนื้อทองแดง  มีโค๊ด  ฟันธงเลยครับ  แต่ผมมั่นใจว่าแท้ครับ  หากรูปไม่ชดต้องขออภัยด้วยครับ  ใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายครับ  ขอบคุณครับ