ผู้เขียน หัวข้อ: สี่หัวใจแห่งขุนเขา  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
สี่หัวใจแห่งขุนเขา
« เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 09:35:58 »

สี่หัวใจแห่งขุนเขา  หลวงพ่อทวด วัดศรีมหาโพธิ์ ปี 38 (รุ่น 5 แช๊ะ)  หลวงพ่อทวดเตารีด วัดศรีมหาโพธิ์ ปี 39  หลวงพ่อทวดหลังพลอยแดง  วัดห้วยเงาะ  ปี 39  หลวงพ่อทวดผงพลอยพุทธคุณ  วัดห้วยเงาะ  ปี 39  พระชุดนี้ปลุกเสกโดยพระเกจิอาจารย์สายหลวงพ่อทวด อาทิ พระอาจารย์นอง วัดทรายขาว หลวงตาแดง วัดศรีมหาโพธิ์(ยกเว้น เตารีด เนื่องจากสร้างหลังจากท่านมรณภาพแล้ว ) พ่อท่านทอง ท่านสำเภาเชย พ่อท่านทอง วัดป่ากอ พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ  พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อย ฯ 

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ตอบ: สี่หัวใจแห่งขุนเขา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 09:40:27 »

หลวงพ่อทวดหลังพลอยแดง วัดห้วยเงาะ ปี 39 ถือเป็นพิมพ์เอกของวัดห้วยเงาะ แน่นอนครับกว่าจะสร้างพระเนื้อว่านรุ่นนี้ได้ ทางวัดห้วยเงาะ ใช้เวลาเก็บว่านต่าง ๆ กว่า 3 ปี โดยเฉพาะพระรุ่นนี้ได้พญาว่านกลิ้งกลางดง อายุกว่า 100 ปี มาเป็นมวลสารด้วยครับ   

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 08:26:33 »
สวยงาม และทรงคุณค่าครับ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3จบ)
นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา (3จบ)

ขออณุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 03:11:51 »
ขอบคุณครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:..............