ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเส้นทางไปวัดบางพระคับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ kipae

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนสอบถามสถานที่ตั้งของวัดบางพระคับ ผมเป็นคนต่างจังหวัดอยากจะเดินทางไปสักที่วัดบา
พระ แต่ติดที่ว่าทั้งจังหวันนครปฐม ผมรู้จักแค่องค์พระปฐมเจดี ที่เดียวเองคับ รบกวนช่วยบอกเส้นทางหรือ วิธีขึ้นรถโดยสารด้วยคับ เพราะผมไม่มีรถส่วนตัวคับ

ออฟไลน์ songpol.me

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนสอบถามเส้นทางไปวัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2554, 08:19:23 »
จะไปวันไหนคับ

ขึ้นรถตู้ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าคับ ลงแยกท่านาแล้วรอต่อรถเมย์ไปวัดบางพระคับ(ดูคันที่เขียนว่าบางพระนะคับ)

ผิดถูกประการได้ ก็ขออภัยด้วยคับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามเส้นทางไปวัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ย. 2554, 11:09:25 »
ขออนุญาติ Copy จากข้อมูลเก่าของพี่ๆๆนะครับ  ตามนี้เลย

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว