ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ที่ผมบูชาขึ้นคอประจำ  (อ่าน 3349 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **

ชื่อเหรียญเมตตาเป็นเหรียญออกที่วัดโคกเขมา ประมาณปี20 ประสบการณ์ดีครับเจอกับตัวเองบ่อย ศรัทธาท่านมากครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **

ด้านหลังเป็นยันต์แปดทิศเด่นทางแคล้วคลาด ทำให้เหรียญนี้ครบทั้งเมตตาและคุ้มครองภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธ.ค. 2554, 08:20:20 โดย leo »

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่าน  leo ที่นำภาพมาให้ชม

ขอบคุณมากๆครับ :054: :054:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รุ่นนี้ไม่เคยได้เห็นเลย
สวยครับ ขอบคุณ leo ครับที่นำมาให้ชม  :093: :093:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ CaZe99

• ตติยะ
  • ธรปุญโญภิขุ
    • อีเมล
สวยดีครับ อยากรู้ว่าออกปีไหนอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
จัดสร้างโดยเจ้าอาวาสองค์ที่ต่อจากหลวงพ่อเปิ่น แล้วปลุกเสกหลังจากหลวงพ่อเปิ่นย้าย มาอยู่ที่วัดบางพระแล้วครับ ประมาณปี2520 จัดสร้างเนื้อทองแดงเนื้อเดียว 10,000 เหรียญครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2554, 08:41:38 โดย leo »

ออฟไลน์ เก๋2525

• ตติยะ
  • ชีวิตต้องก้าวต่อไป
สวยจังคะ :047:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สุดยอดครับ ขอบคุณมากๆๆ ที่ผ่านๆๆๆมาเคยเห็นแต่รูปหล่อโคกเขมา๒๕๐๖ ครับ เหรียญ๒๕๒๐นี้แจ่มแจ๋วจริงๆๆๆๆนะ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมสองเหรียญนี้คล้องคอตลอดครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ หยอง หยอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญออกวัดโคกเขมาปี20รุ่นเมตตา สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณคำติชมทุกท่านครับ ขอโชว์เหรียญที่ใช้สลับกับเหรียญเมตตาครับ คือเหรียญนั่งหมูรุ่นแรก สภาพใช้มานิดหน่อย

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **