ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นนั่งพาน ปี 37 หมายเลข 881 มี 2 เหรียญ ???  (อ่าน 8743 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เนื่องจากข้องใจว่า เหรียญนั่งพานปี 37 แบบที่เจาะรูและใส่ห่วงที่ได้ผมมาเนี่ยเก๊หรือเปล่า
ตอนนี้หายสงสัยแล้วครับ เพราะไปเจอเหรียญแบบเดียวกัน เจาะรู และหมายเลข 881 เหมือนกัน !!!
ตามภาพครับ เหรียญซ้ายมือ หมายเลข 881 คือเหรียญที่ผมสงสัย เหรียญขวาเป็นเหรียญแท้

และลองไปค้นดูใน web  ผมเจอเหรียญนี้ครับ

หมายเลขเดียวกันเลย อย่างนี้ผมว่าเก๊ ไม่ต้องสงสัยครับ
นอกจากเลข 881 แล้วยังมีเส้นคล้ายรอยแตกดังลูกศรสีแดงเป็นจุดสังเกตุด้วยครับ   

ความเห็นผม ตอนนี้มั่นใจว่า เหรียญหมายเลข 881 เป็นของเลียนแบบครับผม

ออฟไลน์ hhpwut

• จตุตถะ
ครับผมผมก็เคยเจอเหรียญรุ่นนี้เป็นเนื้อทองแดง ตอก881 ห่วงเจาะรูครับ พิมพ์พระดูเบอๆ ดูแล้วแ๊ก๊ครับ