ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ลิงครู อ.เดช  (อ่าน 5812 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญ ลิงครู อ.เดช
« เมื่อ: 04 ก.ย. 2550, 12:17:14 »
  เหรียญนี้ท่านเคยบอกว่าเคยถูกไฟไหม้มาแล้วจะมีสภาพออกคล้ำหน่อยครับ :053:

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เหรียญ ลิงครู อ.เดช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2550, 12:30:17 »
รูป :053:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ Otto

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ย. 2550, 01:17:58 »
ไม่ทราบว่าที่ไหนมีให้เช่าบูชาบ้างครับ อยากทราบราคาด้วยครับผม

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.ย. 2550, 01:16:40 »
เหรียญนี้ได้หมดไปนานแล้วครับ ที่ตัว อ.เดช เองไม่มีให้บูชาแล้วครับ
ผมเอลก็เป็นลูกศิษย์  อ.เดช  เหมือนกัน ไปสักที่ตำหทันัก อ.เดช  ไม่ได้ไปที่วัด คณะ 7

ออฟไลน์ max9493

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2550, 08:23:42 »
ผมมีเหรียญ1ได้มาหลายปีแล้วไม่ได้เจอกับท่านนานแต่งแต่ที่เก่าไฟไหม้พอได้รุข่าวจาหนังสือที่รวมวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงรู้สึกดีใจมากๆเลยครับตอนนี้น้ำตาแทบร่วงตาไม่มีเวลาไปหาท่านเลยอยากไปหาท่านมากๆ

ออฟไลน์ CROMOZOME

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ย. 2550, 04:10:29 »
เหรียญลิงครูนี้ สร้างเนื้อทองเหลือง 2000 เหรียญ ?เนื้อทองแดง(พิเศษ) มี 55 เหรียญ ? ตะกั่ว ลองพิมพ์ 1 เหรียญ สวยมากๆๆ(บัดนี้เป็นฝุ่นไปแล้วเพราะอยู่ในกองเพลิง)

ที่โชว์รูป เป็นเหรียญในคราวที่บ้าน อ. ถูกไฟไหม้ ? เนื้อทองเหลืองสภาพสวยที่ไม่ถูกไฟเผา มีไม่เกิน 300 เหรียญ อยู่กับลูกศิย์เก่าๆ ที่เช่าเก็บไว้ก่อนที่บ้าน อ. จะถูกไฟไหม้

ผมมีเหรียญทองเหลืองที่โดนไฟเผา อยู่ 3-4 เหรียญมั้ง ?ส่วนทองเหลืองสวยๆและทองแดง มีอยู่กี่เหรียญก็จำไม่ได้ ยังไม่ได้ไปรื้อดูเลย