ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงธรรมตามสาย ฟังไม่ได้  (อ่าน 2160 ครั้ง)

ออฟไลน์ Enoojammai

• ประทับใจมาก
  • ทุติยะ
  • **
  • สวัสดี
เสียงธรรมตามสาย ฟังไม่ได้
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2555, 05:50:21 »
อยากฟังเสียงธรรมตามสาย กดเพื่อฟังไม่ได้ เพราะเหตุใดคะ หรือเสาร์อาทิตย์ไม่ได้เปิด วันนี้วันหยุด แต่ที่ร้านไม่เคยหยุด ทำงานไป อยากฟังฟังเทศไปด้วย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: เสียงธรรมตามสาย ฟังไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ย. 2555, 09:08:04 »
ลำโพงหรือเครื่องคอมมีปัญหาหรือเปล่าครับเสียงธรรมยังมีอยู่ทุกวันครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Vuthmail

• ตติยะ
ตอบ: เสียงธรรมตามสาย ฟังไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2556, 09:56:23 »
ผมก็พยายามมาประมาณสัก 1 อาทิตย์แล้วก็ยังรับฟังไม่ได้เลยครับ

ระบบบอกว่าให้ติดตั้ง Windows Media Player ทั้งๆที่ก็มีอยู่ก่อนแล้ว

แ่ต่ยังรับฟังไม่ได้  ติดตั้งใหม่จาก Web Link ก็ติดไม่ได้ ฟังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ mongza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556, 08:46:12 »
ผมไปลง วินโดส์ใหม่มาก็ฟังไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ผมมั่วๆโดยพิมหาในกูเกิ้ล แล้วก็ฟังได้ครับ ลองทำตามลิ้งค์นี้ดูครับพี่
http://www.koratnana.com/index.php?topic=2860.0
ถ้าไม่มีอะไรมากกว่านี้น่าจะฟังได้เหมือนผมนะครับ ผิด-ถูกยังไง รอผู้รู้จริงมาช่วยตอบอีกทีนะครับพี่ :090: :090: :090:

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556, 10:52:51 »
สวัสดีครับ...
ฟังได้เป็นปกตินะครับ ทดสอบโดยผ่าน Browser ทั้งสาม
Internet Explorer ฟังได้ปกติ
Google Chrome ฟังได้ปกติ
Mozilla Firefox ฟังได้ปกติ

อาจจะต้องติดตั้งปลั๊กอิน Windows Media Player ของแต่ละ Browser เพิ่มเติมตามกระทู้ตอบของ mongza ครับ

:001:

ออฟไลน์ Vuthmail

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2556, 09:04:17 »
ขอบคุณมากครับ  มั่วไปมั่วมาก็ฟังได้แล้ว
 :077: