ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่ ไม่มีผู้ดันราคา  (อ่าน 2979 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เหรียญที่ ไม่มีผู้ดันราคา
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2550, 10:14:54 »
เป็นเหรียญ รุ่นแรก ของหลวงปู่หงษ์ วัดน่าจะสร้างเอง ไม่มีนายทุนส่งราคา เหมื่อนรุ่นหลังๆ
ราคาในท้องตลาด น่าจะไม่เกินเหรียญละ 300 บาท ด้านหลังมี 3 แบบ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
ตอบ: เหรียญที่ ไม่มีผู้ดันราคา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ย. 2550, 04:39:11 »

ของดี ๆ มา แนะนำกัน

ขอบคุณ

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ตอบ: เหรียญที่ ไม่มีผู้ดันราคา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2550, 05:36:12 »
เหรียญรุ่นนี้นับเป็นเหรียญรุ่นแรก ของหลวงปู่หงส์
ด้านหลังมี ๓ พิมพ์ ออกที่วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์
ค่บูชาแรกเริ่ม ๓๐ บาท น่าใช้ และน่าสะสม
วัดสร้างเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.ย. 2550, 10:34:36 »
สวย ครับสร้างพิมพ์ ดี  ;D

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2550, 11:12:56 »
แล้วขุนแผนของท่านลป.ล่ะครับราคาเท่าไร ผมว่าถ้าลป.ห้ามแค่กินเหล้าอย่างเดียวผมคงรักษาได้แน่เพราะผมเป็นเด็กน้อยม่ายกินเหล้า555+  (อยากไก้ขุนแผน จิงๆนะไห้ตายเถอะ)
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ย. 2550, 07:43:06 »
สวยGooD  32; 25;  อีกหน่อยก็มีราคาครับ ของดีไม่ต้องคำนึงถึงราคา

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ต.ค. 2550, 08:18:13 »
ที่วัดให้บูชาเหรียญละ 50 บาท ครับพร้อมกล่องใส่อย่างดี พอดีเพิ่งไปมาเมื่อเสาร์ที่แล้วนี้เอง.........

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ต.ค. 2550, 08:34:03 »
ส่วนขุนแผนมีหลายราคาครับ ตั้งแต่ 200-2000 มีหลายรุ่นหลายแบบครับ ...มีดหมอ ,กับตะกรุดเดือนเพ็ญ น่าใช้ครับ