ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อเปิ่น องค์นี้ตกลงเค้าเรียกว่าพระผง หรือพระโลหะ กันแน่  (อ่าน 2257 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

หลวงพ่อเปิ่น นี่ล่ะครับ? ;D ไม่ทราบว่าผมควรเรียกว่าเนื้อไรดี โลหะก็ไม่ใช่ เนื้อผงก็ไม่เชิง อิอิ? :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2550, 07:53:22 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
คงจะออกแนว พระกึ่งโลหะ หรือไม่ก็ อโลหะก็ได้ 55 ;D ;D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
น่าจะเรียกว่าพระผงหน้าโลหะ  หรือพระผงหน้ากากโลหะครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ฟันธง ด้านหน้าพระ เป็น พระมหากัจจายนะ สร้างด้วยโลหะ เรียกพระโลหะ เหตุผล ด้านหลัง เป็นมวลสารผง ไม่ใช่องค์พระ แต่เป็นยันต์ จึงไม่ใช่พระ :007: :004: :005:
เอาของแปลกๆมาโชว์อยู่บ่อยๆ นะ คุณเจ้าลิงจ๋อ+โจรสลัด ดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2550, 12:53:13 โดย ???-สายัณ-??? »