ผู้เขียน หัวข้อ: การสักยันต์และการสักกราฟฟริก  (อ่าน 3905 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenya

• ปฐมะ
  • *
 ไปสักที่วัดบางพระ
ครั้งแรกขอเก้ายอด
ต่อมาไปสัก พระพิศเนฆ ที่ร้านสักศิลป ที่ตำลงมาจากเก้ายอด
 แล้วก็ไปสักยันต์ แปดทิศ ที่วัดอีก ตำลงมาจากพระพิศเนฆ
  อยากทราบว่า ถ้าสักพระพิศเนฆ แล้วไม่ใด้ลงอาคม จะได้ หรือปล่าว

ขออะภัยที่ไม่มีรูปลง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: การสักยันต์และการสักกราฟฟริก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:22:41 »
ได้ครับ เพราะคนสักท่านเป็นกราฟฟิกเยอะ
แต่ถ้าจะให้มีพระพุทธคุณ ก็อาจจะหาหลวงพี่หรือ
พระอาจารย์ที่นับถือให้ท่าน สักอักขระหัวใจกำกับให้อีก
ทีก็ดีครับ เพราะผมเห็นคนที่สักกราฟฟิกแล้วมาให้ท่านสัก
อักขระล้อมให้อีกครั้งหลายคนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: การสักยันต์และการสักกราฟฟริก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 07:46:20 »
ลงอักขระเพิ่ม ก็ดี ครับผม ..... ขอความกรุณา ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวดหมู่ด้วยนะครับผม ขอบพระคุณครับ  :114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 09:51:31 »
อ่าครับ ได้ครับท่าน :001:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2551, 10:06:22 »
ใด้คับ    แบบที่เข้าบอกท่านละคับ :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 12:49:43 »
ไม่ได้ครับ แต่พอใช้ได้คือไปแก้เดินเส้นใส้นด้วยอาคมย้ำรอยแผลเดิมใหมขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 09:34:04 »
ไม่ได้ครับ แต่พอใช้ได้คือไปแก้เดินเส้นใส้นด้วยอาคมย้ำรอยแผลเดิมใหมขอรับ

ด้วยความสงสัยครับท่าน ลงทับด้วยหมึกหรือน้ำมันให้เพียงเป็นรูปครบ 32 หรือครับท่าน
ผมก็เคยได้ยินมาว่าถ้าพระอาจารย์เมตตาลงให้ ลงอักขระ ลงหัวใจ ลงอาการ 32 ก็ใช้ได้แล้วครับ เขาว่าความขลังไม่ได้อยู่ที่ลายรูป แต่อยู่ที่หัวใจ และอาการ 32 ที่ลง น่ะครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 02:23:13 »
ไม่ได้ครับมันเหมือนยันต์เปล่า
ก็คงต้องลงซ้ำใหม่ทั้งหมด
ต้องชักสูตรยันต์ลงอาการลงหัวใจลงธาตุต่างๆ
เหมือนสักใหม่เลยอ่ะครับว่างั้น
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 08:07:12 »
เวลาท่านจัจรดเข็มว่าอักขระ เวลาจะเดินเส้น ว่าอักขระ เวลา จะลากรูปว่าอักขระ เวลาจะเดินอักษรรายตัวกำกับ :002:อักขระ ทุกวินาทีล้วนแต่อักขระ ถ้าท่านจะสักกราฟิตี้มาแล้ว มาใส่แค่หัวใจ ได้ครับได้จากหัวใจ แต่รอยสักก็คือกราฟิตี้เท่านั้น แต่ถ้าท่านทนเจ็บเดินอักขระรอบรูปใหม่ได้ อาจจะเสียเงินเพิ่มมากแต่ถามว่าคุ้มไหม สุดคุ้มเลยท่าน ถ้าท่านยอม เดินอักขระให้รูปเป็นยันต์ รับรองว่าสวย และคุ้มค่าต่อการเจ็บปวด(เจ็บ2รอบ หมึกจางยากมากแน่นอนท่าน)

โปรดเชื่อเพื่อความเท่ดูดีและพุทธคุณที่แก่กล้า คุ้มค่าขอรับ  :016:หวังดีนะพี่น้อง :015: