ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกเกี่ยวกับการสัก  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยบอกเกี่ยวกับการสัก
« เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 10:56:47 »
ผมอยากสักครับช่วยแนะนำหนอ่ยสิครับว่าควรสักรูปอะไรบ้าง (อยากได้แบบเมตตามหาเสน่ห์ มหาอุต คงกระพัน)
ขอขอบคุณครัย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
ตอบ: ช่วยบอกเกี่ยวกับการสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 11:25:09 »
สายวัดบางพระยังไงก็ต้องเริ่มจากยันต์ครูครบก่อนครับ ยันต์ที่ต้องเริ่มก็มี9ยอด สาริกา แปดทิศ งบน้ำอ้อย 29ยอด ส่วนรูปยันต์อื่นๆแล้วแต่พระอาจารย์จะเห็นสมควรครับ ใจเย็นอย่ารีบร้อน :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 01:00:32 »
ผมอยากสักครับช่วยแนะนำหนอ่ยสิครับว่าควรสักรูปอะไรบ้าง (อยากได้แบบเมตตามหาเสน่ห์ มหาอุต คงกระพัน)
ขอขอบคุณครัย

ที่กล่าวมานี่ก็ถือว่าครบทุกด้านเลยนะครับ อย่างที่ว่าล่ะครับ ควรเริ่มที่ยันต์ครูก่อน เก้ายอด งบน้ำอ้อน แปดทิศ

แล้วค่อยมาสักยันต์ต่างๆ กัน
ทางมหาอุต คงกะพัน ก็จะเน้นไปทาง แรด คางคก หมูทองแดง เป็นต้น

ส่วนเมตตา ก็จะมีจำพวก สาริกา จิ้งจก กวางเหลียวหลัง แล้วก็รูปปลัดขิก ต่างๆ ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 08:21:57 »
ตาม ท่านโจร และ ท่านpinata เลยครับท่าน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 05:46:57 »
สายตรงมาตอบหมดและครับท่านฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 07:25:24 »
เอาจริงๆแค่ ยันต์ครูนี่ก็ดีทุกทางแล้วครับ
ดูอย่างเสื้อยันต์ของหลวงปู่หิ่ม ท่านลงไว้
แค่เก้ายอด  แปดทิศ งบน้ำอ้อย
เท่านั้นเอง
แต่ถ้าอยากได้เมตตามหานิยมก็สัก สาริกา พุทธซ้อน
หงส์คู่ หรือสักพญาเต่าเรือนก็ดีครับ ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด
แต่อย่าพึ่งรีบร้อนครับ ค่อยๆเป็นๆค่อยๆไปดีกว่า ศึกษาไปเรื่อยๆ แล้วจะ
เข้าใจเพิ่มมากขึ้นครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ