ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ  (อ่าน 1826 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
ถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ
« เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 12:41:27 »
ผมอยากทราบ คาถาบูชา พ่อหนุนมาน เอาที่ใช้กันทั่วๆไป ก็ได้นะครับ ฝากท่านผู้รู้ช่วยส่งคาถาให้ผมหน่อย ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2551, 03:28:46 โดย KUNRING »

ออฟไลน์ AoM

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - aomsc@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 05:48:50 »
โทธุลีทง พุทธัง สะวาหะฯ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 06:22:55 »
ผมใช้ กะระถะยะ มะหาธิ ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง ฯ
บทนี้ท่านให้มาเองเลย

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 11:48:08 »
ไม่รู้อะไม่ได้เล่นหะนุมานะ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 12:18:32 »
โอม ผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรี  สวาหะ  หนุมานะ  คลุกคลีติมะอะ 
ได้ชื่อมามากแล้ว  ตีค่าไว้ทองหนึ่งพันชั่งตำลึง
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 01:27:40 »
ขอบคุณ ทุกๆท่านมากนะ ครับ

ผมเพิ่งได้คาถาปลุกหนุมาน ของหลวงปู่สายมาครับ

ตั้งนะโม 3 จบ
นะโมพุทธายะ  นะมะพะทะ  จะภะกะสะ  ปิสิสะ  วาละกะโต  หะนุมานะ  นะสังสะตัง

อะหังนุกา อิทธิฤทธิ มหิทธิกัง มหานุภานัง อัตตะรังปิจจะ

ยังไงก็ขอขอบคุณในความกรุณาของท่าน ท่านทั้งหลายนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 08:06:20 »
ใช้บทหนุมานคลุกฝุ่นก็ดีครับ
หรืออาจจะท่องหัวใจหนุมานก็ได้
หะนุมานะ นะสังสะตัง ยะมะตะอะ อุทธังอัทโธ โธอุดทังอัด
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ
ทำจิตให้ดี ท่องคาถาอะไรก็ขลังครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ