ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้  (อ่าน 3334 ครั้ง)

ออฟไลน์ lanena

• อีกเสี้ยวหนึ่งของชีวิตในต่างแดน
  • ตติยะ
  • ศิษย์น้องสะใภ้เมืองจิงโจ้
ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้
« เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 12:44:54 »
ขอขอบพระคุณศิษย์พี่ทุก ๆ ท่านที่ได้แจ้งข่าวการไหว้ครูพาจารย์ค่ะ หนูจะพยายามจองตั๋วเครื่องบินกลับไปให้ทันค่ะ และที่สำคัญจะพยายามไม่ตั้งท้องก่อนปีหน้า...หุหุ  อยากกลับเมืองไทยเจงๆๆๆๆจ้า

น้องส้ม
ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 05:37:09 »
ครับพี่แล้วเจอกัน 7 มีนาคม 2552 
:054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 10:36:46 »
เจอกันให้ได้เลยนะครับเจ๊ ฝากเอากระเป๋าทำจาก.......ของจิงโจ้มาฝากด้วยนะครับ แปลกดี น่าสะสม  :001:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:50:07 »
เขาหม้าไม่ให้มีการล่าจิงโจ้เอามาทำกระเป๋า
เเล้วไม่ใช่หรอพี่สิบทัศ :095:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

• อีกเสี้ยวหนึ่งของชีวิตในต่างแดน
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 03:40:55 »
เจอกันให้ได้เลยนะครับเจ๊ ฝากเอากระเป๋าทำจาก.......ของจิงโจ้มาฝากด้วยนะครับ แปลกดี น่าสะสม  :001:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 03:42:09 »
หุหุ..... กระเป๋าจิงโจ้ กะของฝากทุกอย่างที่นี่ล้วนแล้วแต่ เมดอินไชน่า ทั้งนั้นนนนเลยค่ะศิษย์พี่  บางอย่างเมดอินไทยแลนด์ด้วยค่ะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 03:44:21 »
เขาหม้าไม่ให้มีการล่าจิงโจ้เอามาทำกระเป๋า
เเล้วไม่ใช่หรอพี่สิบทัศ :095:

ห้ามล่าจิงโจ้อ่ะเป่าหนูไม่แน่ใจค่ะศิษย์พี่  แต่เหงขายเนื้อจิงโจ้แช่แข็งในซุปเปอร์มาร์เก็ตค่ะ  .... แถมอีกนิสสนุง ขับรถไปตามทางนอกเมืองอ่ะเหงรถชนจิงโจ้นอนตายเกลือ่นเป็นระยะ ๆ เลยค่ะ   ...น่าสงสารมักๆๆๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ส.ค. 2551, 09:30:23 »
หุหุ..... กระเป๋าจิงโจ้ กะของฝากทุกอย่างที่นี่ล้วนแล้วแต่ เมดอินไชน่า ทั้งนั้นนนนเลยค่ะศิษย์พี่  บางอย่างเมดอินไทยแลนด์ด้วยค่ะ
อ่าวหรอครับ ไม่ใช่กระเป๋าหนังจิงโจ้นะครับ เป็นกระเป๋าใบเล็กๆที่ทำจาก ...... [mb][spoil]ถุงอัณฑะของจิงโจ้อ่ะครับ[/spoil][/mb]...... เห็นว่าแปลกดี  น่าเก็บสะสม หุหุ :001:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 08:45:46 »
แล้วเจอกันนะครับ :016:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา