ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเพื่อทราบเรื่อง หัวข้อ,.. กระทู้บอกลา กระทู้สั่งลา. กระทู้ยุติบทบาทตนเอง...  (อ่าน 6435 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกผู้ทรงเกียรติทั้งหลาย...  :001:

เนื่องจากในระยะหลังๆ มีเพื่อนสมาชิกได้ตั้งหัวข้อ,.. กระทู้ในลักษณะบอกลา.... สั่งลา... กระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้าย....

ขอยุติบทบาทตัวเองในกระดานสนทนาวัดบางพระ หรือหัวข้อ,.. ในลักษณะใกล้เคียงกัน... ฯลฯ... เยอะมากๆ...

เราไม่ทราบว่าท่านมีเหตุผลอะไรในการบอกลา... ไม่ว่าจะเป็น น้อยใจ เสียใจ ไม่พอใจ หมดใจ... ขอความเห็นใจ... หรือ เพื่อป่วน...

ซึ่งกระทู้ดังกล่าว ได้สร้างความสงสัย ความสับสนในเรื่องต่างๆ มากมาย กระทู้ดังกล่าวทำให้รู้สึกที่ไม่ดีให้กับเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย

และทำให้กระดานสนทนาเกิดความปั่นป่วน...เป็นประเด็นให้เกิดความแตกแยก ไม่สงบสุข ไม่เรียบร้อย

ฉะนั้น.... เพื่อนสมาชิกท่านใดก็ตามที่มีความตั้งใจจริงที่จะ บอกลา... สั่งลา... หรือยุติบทบาท ตนเองในกระดานสนทนาวัดบางพระ

ขอให้ท่าน จากไปอย่างเงียบๆ เพียงแค่ท่านไม่เข้าระบบ (login) ก็เพียงพอ ไม่ต้องตั้งหัวข้อ,..กระทู้ใดๆ เพื่อเป็นการสั่งลา...บอกลา...

เมื่อพบเห็นกระทู้ในลักษณะดังกล่าว... เราขอลบทิ้งแบบไม่ลังเลไม่สงสัย ไม่ต้องใช้สมองในการตัดสินใจ...

หลวงพี่เว็บ...  :001:

สุขโข... สุขขี... ไปดีเถิดโยม...  :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 10:00:24 โดย หลวงพี่เว็บ... »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
รับทราบครับผม  ชัดเจนครับพี่ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
งั้นขอบอกลาตรงนี้เลยละกันครับท่าน :048:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
อันด้านบนล้อเล่นนะครับท่าน  อย่าเคืองกันนะ :095:

แต่ขอลากจาก  ความขี้เกียจ  โทสะ  สิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวง  ขอลาปี2551

เริ่มต้นใหม่ในปีวัวไฟ 2552นี้   ขอให้ทุกท่านพานพบแต่สิ่งดีด้วยเถิดครับ :003:

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
รับทราบคับผม  ชอบตรงนี้จัง >> เมื่อพบเห็นกระทู้ในลักษณะดังกล่าว... เราขอลบทิ้งแบบไม่ลังเลไม่สงสัย ไม่ต้องใช้สมองในการตัดสินใจ...

ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รับทราบครับ ......

ผมหน้าด้าน ครับ ไงก็ขอจะอยู่ต่อ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แจ้งมาเพื่อให้ทราบ ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รับทราบครับผม รู้สึกผิดขึ้นมาจั๊งจัง  :075:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
รับทราบครับท่าน...{^_^}...
อิอิอิ เด็ดขาดจังครับ...

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
เอ้ออ!!! เว็ป รัปทานไรผิดสำแดงป่าวขอรับ มาแนวโฉด เอ๊ยโหดจัง  :075:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เอ้ออ!!! เว็ป รัปทานไรผิดสำแดงป่าวขอรับ มาแนวโฉด เอ๊ยโหดจัง  :075:
บาปกรรม เกรียนไปมั่งครับ

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
บาปกรรม เกรียนไปมั่งครับ

ขอ อโหถ กรรม ขอรับ  :065:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ จงไปอย่างเงียบๆ เถอะครับ เดี่ยวคนเขาก็ลืมกันไปเอง

:070:  :070:  :070:  :070:  :070:  :070:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
รับทราบและน้อมปฏิบัติเจ้าค่ะ เอิ๊ยเจ้าครับ  :002:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ดีเลยค่ะ

จะได้ไม่ต้องเรียกร้องความสนใจกัน  :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
รับทราบและจะปฏิบัติตามคับขอรับพี่คับ 21;
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ j_kirsada