ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูพระองค์นี้หน่อยครับว่าใช่พระนางพยาไหมครับ  (อ่าน 2353 ครั้ง)

ออฟไลน์ เวพ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ถ้าใช่พระนางพญาเป็นพิมพ์อะไรจริงแท้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ใช่ครับสามเหลี่ยมแบบนี้เรียกว่าพระนางพญาครับ
เป็นหนึ่งในชุดเบญจภาคี อันลือลั่น
แต่ผมดูแล้วไม่สามารถชี้ชัดได้ว่าเป็นพระแท้หรือเปล่าครับ ต้องรอ
ผู้รู้ท่านอื่นๆมาตอบ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่ดี ครับ 1 เสียง

อาจเป็นพระใหม่ หรือไม่ก็พระโหลที่ใว้แจกอะครับ
ผิดพลาดก็ขออภัย ครับ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2552, 01:31:48 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พยายามต่อไปครับ ท่านเวพ ท่านต้องได้ของดีในไม่ช้าแน่ๆ

ผิดเป็นครูครับ  :048:  :048:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พระนางพญาอ่ะใช่ครับ แต่ไม่รู้ว่ากรุไหนวัดไหนอ่ะครับ รอผู้รู้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
พระนางพญาน่ะใช่ แต่เป็นของแท้จากกรุหรือป่าวไม่รู้ เด๋วนี้พระนับร้อยมีมาก ศรัทธายอมสร้างปาฏิหารครับท่าน ก้อนกรวดของท่านเจ้าคุณนรฯ ที่อธิฐานจิตให้ ยังคุ้มครองศิษย์ได้เลย  :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
พระนางพญาอ่ะใช่ครับท่าน :002:

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
 :090:ใช่ครับ   พิมพ์นางพญาแขนอ่อน...แต่ต้องขออภัยที่ไม่สามารถบอกได้...เพราะว่าภาพมันมัวๆ   โดยรวมแล้ว(ดูจากรูป)   มีตำหนิที่บอกว่าไม่ชัวร์   แต่อย่าเสียความรู้สึกนะครับ   อาจจะแท้ก็ได้   ถ้าเป็นของเก่าเก็บจากรุ่นสู่รุ่น :090:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระนางพญา ผมว่านะครับ เป็นพระโหลทั่วไปอ่ะครับ ที่บ้านผมงี๊ เกลื่อนไปหมด^^" แต่ก็ดีครับเป็นพระพุทธปฏิมา เจตาที่เค้าทำออกมาก็เพื่อให้เป็นพระ เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ หลายๆวัดก็มักจะไปเก็บพระแบบนี้มาแล้วนำมาปลุกเสกและแจกแก่ญาติโยม ครับ  :001:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่พระนางพญาครับแต่ไม่ทราบแท้มั้ย