ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าผากเสือ รุ่นแรก ปี 23  (อ่าน 3551 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
หน้าผากเสือ รุ่นแรก ปี 23
« เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 03:23:29 »
หน้าผากเสือหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก ออกปี 2523 เพิ่งได้มาใหม่ครับ
เจ้าของเดิมเลี่ยมพลาสติก 3 ห่วงไว้แล้ว
ด้านหน้า

ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: หน้าผากเสือ รุ่นแรก ปี 23
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2552, 08:30:54 »
ตอนนีผมก้อแขวนติดตัวอยู่ครับพ่อผมให้มาประสบการณ์เยอะมากพ่อบอกรอดตายหลายครั้งแล้วครับ

ออฟไลน์ saneetantikul

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หน้าผากเสือ รุ่นแรก ปี 23
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 10:44:00 »
          [shake][/shake][/b][/b]

อยากจะถามว่าหน้าผากเสือที่วัดบางตอนนี้ยังมีเหลืออยู่อีกไหมครับ  ผมจะไปเช่าครับสัก 2  -  3  อันครับ  ผม

ขอบคุณครับ
                                                                                              จาก
                                                                                             อุเทน   

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 12:39:33 »
          [shake][/shake][/b][/b]

อยากจะถามว่าหน้าผากเสือที่วัดบางตอนนี้ยังมีเหลืออยู่อีกไหมครับ  ผมจะไปเช่าครับสัก 2  -  3  อันครับ  ผม

ขอบคุณครับ
                                                                                              จาก
                                                                                             อุเทน  

หมดจากวัดไปแล้ว ครับ และค่อนค่างหายาก หุหุ รุ่นใหญ่มาเองเลยเหรอครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 03:36:46 »
เหอะๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:24:54 »
งาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 09:30:47 »
สุดยอดครับ 31;