ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเลือกแขวนวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น สักองค์แบบเเขวนเดี่ยว จะเลือก  (อ่าน 29347 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
รุ่นใดพิธีไหน เพราะอะไรกันเหรอครับ
ส่วนผม ตอนนี้มีไม่เยอะแต่ได้รุ่นหลักๆแล้วพอสมควร แต่ผมเลือกแขวนบูชา ล็อกเก็ตเสาร์5รุ่น ยินดีบารมีปี2536ครับ
ผมว่าหน้าท่านดูอิ่มเอิบมีบารมี ดูหลวงพ่อมีความสุขดีจังเลยครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ชอบมากๆครับงามจริงๆครับ 31;

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
สวยครับขึ้นคอแบบไม่ต้องอายใคร
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยครับท่าน แต่ให้เลือกขึ้นคอ รุ่นแช่น้ำมนต์ แต่ตอ้งนี้ยังไม่มีเลยซักองค์อ่ะครับ สักไปก่อนตอนนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
โดยส่วนตัวแล้ว หอมเชียงจะแขวนรุ่นนี้ครับ ลุยได้ร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำครับ
...

...
จึงอยากแนะนำครับ และสำหรับคนที่ยังไม่มี ก็ไม่ยากเกินกว่าที่จะหาครับ เป็นกำลังใจให้ครับ จะไปไหนมาไหนให้ระลึกถึงบิดามารดาครูอาจารย์ และก็หลวงปู่ ประพฤติชอบปฏิบัติชอบ แล้วท่านก็จะมาโปรดเราเองครับสมปรารถนา :002:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แน่นมาก ครับ พี่หอมเชียง โหเกศา สุดยอกเลย ครับ
แขวนองค์เดียว องค์นี้สุดยอดและครับ ... เหนียวสุดๆ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
โดยส่วนตัวแล้ว หอมเชียงจะแขวนรุ่นนี้ครับ ลุยได้ร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำครับ
...

...
จึงอยากแนะนำครับ และสำหรับคนที่ยังไม่มี ก็ไม่ยากเกินกว่าที่จะหาครับ เป็นกำลังใจให้ครับ จะไปไหนมาไหนให้ระลึกถึงบิดามารดาครูอาจารย์ และก็หลวงปู่ ประพฤติชอบปฏิบัติชอบ แล้วท่านก็จะมาโปรดเราเองครับสมปรารถนา :002:

:095:ของสวยของดี :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอนนี้อาราธนาพระผงรุ่นแรก,พระปิดตาปี27 สลับๆกันอยู่ครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมแขวนตะกรุดหอมเชียง อยู่ครับ แบบอุดเทียนชัย เนื้อดีบุก ธรรมดาๆ ครับ  ....  :089:

สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ พี่หอมเชียง เส้นเกศา เนี๊ยบ เลยนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
พอมีเก็บไว้ครับ1องค์ เลือกรุ่นนี้ครับ ใครเป็นผู้สร้างเพื่อนๆน่าจะพอรู้ครับ อิอิ องค์นี้ถ่ายจากหนังสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2552, 09:07:12 โดย gear »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รุ่นไหนของหลวงปู่ดีทุกรุ่นคับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ท่านหอมเชียงสุดยอดจริงๆ

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ยอดปรารถนาของบรรดาศิษย์ทั้งหลายคงหนีไม่พ้นรุ่นหนึ่งครับ...

แต่สำหรับผมถ้ามีรุ่นไหนก็อาราธนารุ่นนั้นล่ะครับพุทธคุณเหมือนกัน...{^_^}...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผมชอบประเภทหน้าเสือนะครับ  รุ่นไหนก็ได้  ถ้าเป็นพระผงหรือเหรียญจะหาที่มียันต์แม่ทัพด้านหลัง เป็นความชอบส่วนตัวครับผม

สุดท้ายก็ใช้แต่ พระผงหลวงปู่ รุ่นอาเสี่ย นะครับ

เหตุผลเรียบง่ายครับ เพราะได้มาองค์แรก  แค่นั้นเอง   :005:  :005:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ผมห้อยเหรียญที่ระลึกสร้างโรงเรียนวัดบางพระคับ
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

• ปัญจมะ
ผมชอบประเภทหน้าเสือนะครับ  รุ่นไหนก็ได้  ถ้าเป็นพระผงหรือเหรียญจะหาที่มียันต์แม่ทัพด้านหลัง เป็นความชอบส่วนตัวครับผม

สุดท้ายก็ใช้แต่ พระผงหลวงปู่ รุ่นอาเสี่ย นะครับ

เหตุผลเรียบง่ายครับ เพราะได้มาองค์แรก  แค่นั้นเอง   :005:  :005:

กลับมาอ่านอีกรอบ รุ่นอาเสี่ยนี่คือรุ่นไหนครับ
ชื่อหน้าบูชามากๆ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 06:38:55 โดย nontaburi »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
อาเสี่ยนี่รุ่นประสบการณ์เลย ครับ ปืนยิงกรอกปากมาแล้วไม่เข้า ลูกปืนตุงที่แก้ม

รุ่นนี้ถือว่าเป็นรุ่นดังเลยก็ได้ ครับ  :053:

รุ่นนี้ส่วนมากที่ผมเห้นจะเป็นเนื้อผงนะครับ
ใว้รอพี่ๆเอารูปมาลงให้ดูนะครับ ของผมให้เพื่อนไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 06:43:43 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
อาเสี่ยนี่รุ่นประสบการณ์เลย ครับ ปืนยิงกรอกปากมาแล้วไม่เข้า ลูกปืนตุงที่แก้ม

รุ่นนี้ถือว่าเป็นรุ่นดังเลยก็ได้ ครับ  :053:

รุ่นนี้ส่วนมากที่ผมเห้นจะเป็นเนื้อผงนะครับ
ใว้รอพี่ๆเอารูปมาลงให้ดูนะครับ ของผมให้เพื่อนไปแล้ว

รอดูเหมือนกันครับ    แบบนี้อยากเก็บไว้ซักองค์จริงๆ  เขาสนนราคากันเท่าไหร่ได้เหรอครับ

pm  มาก็ได้ครับ    :017:

• เด็กวัด

รอดูเหมือนกันครับ    แบบนี้อยากเก็บไว้ซักองค์จริงๆ  เขาสนนราคากันเท่าไหร่ได้เหรอครับ

pm  มาก็ได้ครับ    :017:

ผมก็ไม่ทราบเรื่องราคาอะครับ เคยมีคนบอกว่าที่วัดนก ยังมีอยู่ รอถามพี่เก่ง พี่หอมเชียง และลุงอเมชซิ่งและกัน ครับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
สำหรับผม รุ่นนี้ครับ 

เห็นลุงอเมซิ่ง ว่าประสบการณ์ไม่แพ้รุ่นไหนๆ
(ความจริง ดีทุกร่นแหละ พระหลวงปู่นี่ ราคาพระหลักร้อย พุทธคุณหลายล้าน)
ผมก็ยังมีความหวัง ว่าสักวันจะมีบุญได้ถึงปี 19 บ้างนะครับท่าน

แถมภาพพระหลวงพ่อเปิ่น รุ่นอาสี่ย พิมพ์เล็ก ที่ชาวเวปทราบถึงประสบการณ์เป็นอย่างดี
(ยืมภาพจากเวปเพื่อนบ้านมาครับ) 

จริงๆรุ่นนี้มีแบบเนื้อโลหะต่างๆด้วย  และมีพิมพ์ใหญ่ด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ล่าสุดที่เข้าไปกราบหลวงพ่อเปิ่น  บนกุฏิใหญ่ยังเห็นพระผงพิมพ์อาเสี่ยเล็กมีให้บูชาอยู่ครับ  ของดีราคาถูกที่คนมองข้าม  อีกแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
ป๋ม ใช้ปละตะเพียนปี 2530

เมตตาดี จริง ๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อาราธนาอยู่ทุกวันครับ เห็นหลวงพ่อท่านยิ้มแล้วใจเย็นและอุ่นใจครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตลองอีกครั้ง

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

น้องใหม่ครับ

ไม่ค่อยมีพระหลวงปู่มากเท่าไร 

แขวพระผงกับหน้าเสือเป็นส่วนมากครับผม

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ของผมองค์นี้องค์เดียวครับ.. :054:

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลูกปัดสวยดีนะครับท่าน ไว้ต้องไปหาบ้างแล้วหล่ะครับ  :002:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ผมมีชุดสมถะ (ว่าไปนั่น)อีกเส้นนึงครับใส่เวลาฝนตกอะครับ5555

• ปัญจมะ
พอมีเก็บไว้ครับ1องค์ เลือกรุ่นนี้ครับ ใครเป็นผู้สร้างเพื่อนๆน่าจะพอรู้ครับ อิอิ องค์นี้ถ่ายจากหนังสือ

ใครสร้างเหรอครับ มีเนื้อเดียวด้วย

• อัฏฐมะ
ลูกปัดสวยดีนะครับท่าน ไว้ต้องไปหาบ้างแล้วหล่ะครับ  :002:
ขอบคุณครับ..เวลาซื้อต้องเช็คนานๆหน่อยนะครับอย่าใจร้อนของเรียนแบบเยอะ...

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
กระผม เหรียญ ราหูปี38เดี่ยวครับป๋ม แต่ถ้าติดจริงๆ "ตะกรุดหอมเชียงอ่ะ"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมได้พระหลวงพ่อเปิ่น ปี35 มาจากท่านเอ็มครับ ผมจะแขวนองค์นี้องค์เดียวตลอดชีวิต หากมีเงินจะเลี่ยมทอง หากรวยจะฝั่งเพชรเลยครับ แต่ตอนนี้แบบพอเพียงพลาสติกไปก่อนนะครับ :004: ขอบคุณท่านเอ็มมากนะครับ

• อัฏฐมะ
ผมได้พระหลวงพ่อเปิ่น ปี35 มาจากท่านเอ็มครับ ผมจะแขวนองค์นี้องค์เดียวตลอดชีวิต หากมีเงินจะเลี่ยมทอง หากรวยจะฝั่งเพชรเลยครับ แต่ตอนนี้แบบพอเพียงพลาสติกไปก่อนนะครับ :004: ขอบคุณท่านเอ็มมากนะครับ

ท่านเอ็มมีของดีเยอะจังครับ  ยินดีด้วยครับพี่ชลาพุชะ สุดยอด  :053: :053:

• เด็กวัด
ไม่เป็นไร ครับ ... พี่ นิดหน่อย ครับ เราก็ลูกๆหลานๆ และ คนที่นับถือหลวงพ่อเหมือนกัน
สาธุ ครับ บารมีหลวงพ่อ คุ้มคอง ครับ และกราบขอบคุณ สำหรับไผ่ตั้น มากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 08:25:52 โดย เอ็ม.... »