ผู้เขียน หัวข้อ: มหาโจร-คู่ชีวิต  (อ่าน 5415 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มหาโจร-คู่ชีวิต
« เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:02:54 »
ตะกรุดยาวๆ ใหญ่ เน้นทางบู๊ เป็นอะไรที่ชอบมากครับ

ยิ่งได้รับทราบข้อมูลการสร้างแล้ว  สุดยอดทุกดอก ผมชอบตะกรุดจาร เพราะมีเอกลักษณ์เฉพาะดอก และพิธีกรรมการสร้างที่พิถีพิถัน

กว่าจะได้แต่ละดอกต้องรอกันเป็นเดือนๆ

พุทธคุณก็เด่นชัด ไว้ใจได้เลยทีเดียว  จะิติดก็ตรงน้ำหนักและขนาดครับ ใหญ่ไปหน่อย :005: :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 12:15:26 โดย อชิตะ »

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ยาว ใหญ่ ได้อีก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:10:48 »
ดอกแรกถักจระเข้ขบฟัน เป็นตะกรุดมหาปราบ หรือ มหาโจร ของหลวงพ่อคง  วัดวังฯ จันทบุรี    ตามตำราว่าไว้เช่นเดียวกับยันต์แม่ทัพ

คือ ตะกรุด ๑ ดอก คุ้มกันภัยคนได้นับสิบ

ดอกที่ ๒ ตะกรุด มหาระงับ พอก ด้วยใบไม้รู้นอน ๗ อย่าง เช่น ใบระงับ ใบสมี ใบลูกใต้ใบ ใบไมยราพ ใบชุมเห็ด ใบกะะเฉด ใบก้ามปู

จารมือด้วยบัยนต์มหาระงับ ยันต์อิติปิโส ๘ ทิศ บารมี ๓๐ ทัศ  เป็นตะกรุดที่สร้างเพียง ๖๐ กว่าดอก ปลุกเสก ๓ เดือน

ดอกที่ ๓ และ ๔ ตะกรุดคู่ชีวิตครับ  เป็นตะกรุดยันต์คู่ชีวิต พระเจ้า ๑๖ พระองค์ ยันต์กันบาตรแตก ยันต์นะหน้าทอง มหาอุด ยันต์ตรี ฯลฯ

เคยมีผู้ทดสอบตัดรุ้งขาด ต่อหน้าคนมากมาย

ตะกรุดจารมือ เป็นตะกรุดที่มีเสน่ห์น่าเก็บ น่าบูชาครับ ชอบเป็นการส่วนตัว  :005: :005:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: มหาโจร-คู่ชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:18:31 »
อ่ะน่ะ

ของดีมีให้ชมอีกแล้ว

ว่าแต่

มีที่มาแต่ใดบ้างครับ

:016: :015:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 12:55:25 »
:016: :015:ของดีค่ะ ลิงน้อยชอบตะกรุดดอกที่ 1 และดอกที่3 กับดอกที่ 4
น่าสนใจมากเลย  :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 01:07:19 »
อ่ะนะพี่เมฆของดีเยอะเลยคับสุดยอด

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 02:02:38 »
ไม่รู้จะใช้คำไหนดีครับอชิตะ แต่สุดๆครับ แค่เห็นก็ตาค้างครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 02:08:42 »
สวยครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 02:32:00 »
กรุแตกอีกรอบแล้วนะครับ ไม่ผิดหวัง สำหรับแฟนพันธ์แท้ ตะกรุด

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 03:00:21 »
สุดยอด :015:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 03:16:10 »
อ่ะน่ะ

ว่าแต่

ตะกรุดมหาโจร ของหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จันทบุรีครับ

ตะกรุดมหาระงับ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดคู่ชีวิต รุ่นแรกๆ  และรุ่นปี ๕๑ ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาครับ

ตะกรุดคู่ชีวิตมีความพิเศษตรงที่ จะจารยันต์อย่างละ ๑ แผ่น จำนวนเจ็ดแผ่น

๑. ยันต์คู่ชีวิต

๒. ยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์

๓. ยันต์ตรีนิสิงเห

๔. ยันต์หนุนธาตุสี่

๕. ยันต์เสาร์ ๕

๖. ยันต์กันบาตรแตก (

๗. ยันต์ นะ หน้าทอง

ยันต์แต่ละแผ่นเมื่อจารเสร็จจะปลุกเสกแยกทีละยันต์ ตามกำหนดเวลา

จนครบทั้ง ๗ ยันต์ แล้วทำมาปลุกเสกรวมทั้ง ๗ ยันต์ จากนั้นก็ม้วนเป็นตะกรุด แล้วปลุกเสกอีกตามระยะเวลา จึงจะแจกได้

ยันต์ที่สำคัญ คือ ยันต์คู่ชีวิต กับ ยันต์กันบาตรแตก เพราะกันการคนใส่ร้ายให้ผิดใจกัน หรือทะเลาะกันในบ้าน

กันสิ่งอาถรรณ์ไม่ดีที่จะฝังรูป ฝังรอยใส่เรา

มหาโจรเป็นตะกรุดลุย มหาระงับหรือมหาปราบนี่ ทั้งลุยทั้งระงับ  ครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 03:52:09 »
ได้ความรู้อีกแล้วครับ ดูแล้วท่านอชิตะคงมีเป็นกรุจริงๆครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 04:49:59 »
โดยส่วนตัวชอบ ตะกรุดจาร์มือเหมืนกันครับ
สุดยอดมาก
ไม่ทราบว่า พอจะหาหรือแนะนำ  ตะกรุดจาร์ย มือ ดีแท้ และราคาประหยัดได้ที่ไหนไหมครับ
คือชอบแต่ยังไม่มีเลย ของใหม่ก็ได้ครับไม่ซีเรียส หากแต่เป็นของแท้พุทธคุณดีจริง ครับ
จะเอามาพกติดตัวเลย อุอุ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 05:08:58 »
ดอกแรกถักจระเข้ขบฟัน เป็นตะกรุดมหาปราบ หรือ มหาโจร ของหลวงพ่อคง  วัดวังฯ จันทบุรี    ตามตำราว่าไว้เช่นเดียวกับยันต์แม่ทัพ

คือ ตะกรุด ๑ ดอก คุ้มกันภัยคนได้นับสิบ

ดอกที่ ๒ ตะกรุด มหาระงับ พอก ด้วยใบไม้รู้นอน ๗ อย่าง เช่น ใบระงับ ใบสมี ใบลูกใต้ใบ ใบไมยราพ ใบชุมเห็ด ใบกะะเฉด ใบก้ามปู

จารมือด้วยบัยนต์มหาระงับ ยันต์อิติปิโส ๘ ทิศ บารมี ๓๐ ทัศ  เป็นตะกรุดที่สร้างเพียง ๖๐ กว่าดอก ปลุกเสก ๓ เดือน

ดอกที่ ๓ และ ๔ ตะกรุดคู่ชีวิตครับ  เป็นตะกรุดยันต์คู่ชีวิต พระเจ้า ๑๖ พระองค์ ยันต์กันบาตรแตก ยันต์นะหน้าทอง มหาอุด ยันต์ตรี ฯลฯ

เคยมีผู้ทดสอบตัดรุ้งขาด ต่อหน้าคนมากมาย

ตะกรุดจารมือ เป็นตะกรุดที่มีเสน่ห์น่าเก็บ น่าบูชาครับ ชอบเป็นการส่วนตัว  :005: :005:

ที่วัดยังพอมีไหม :015:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 05:21:32 »
 :016:ถูกใจคนรักตะกรุดอีกแล้วค่ะพี่เมฆ..ว่างๆพี่เมฆเปิดกรุให้น้อง ๆ ได้ชมเป็นบุญตาหน่อยนะค่ะ..
ได้ความรู้อีกแล้ว..ชอบตะกรุดคู่ชีวิตกะตะกรุดมหาระงับจังเลย...
ถ้าวันไหนมีโอกาสจะไปกราบหลวงพ่อค่ะ...ที่วัดยังมีมั้ยค่ะเนี๊ย... :077:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 05:29:26 »
 :073:ผมชอบทุกดอกเลยครับท่าน... :002:
ขอขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ.... :050:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 05:30:44 »

ที่วัดยังพอมีไหม :015:

น่าจะยังพอมีนะครับ แต่คงจะเหลือน้อยแ้ล้ว  

:016:ถูกใจคนรักตะกรุดอีกแล้วค่ะพี่เมฆ..ว่างๆพี่เมฆเปิดกรุให้น้อง ๆ ได้ชมเป็นบุญตาหน่อยนะค่ะ..
ได้ความรู้อีกแล้ว..ชอบตะกรุดคู่ชีวิตกะตะกรุดมหาระงับจังเลย...
ถ้าวันไหนมีโอกาสจะไปกราบหลวงพ่อค่ะ...ที่วัดยังมีมั้ยค่ะเนี๊ย... :077:

ถามใจเดียวกันเลยนะครับ น้องหยกกับท่านชิน  :005: :005:  ตอบให้แล้วนะครับ มี ครับ

แต่ทั่วไปหลวงพี่ท่านจะไม่แนะนำให้บูชาเท่าไร  ท่านคงสร้างไว้เป็นที่ระลึกของทางวัด

จะเหมาะสำหรับคนที่ใจถึง หรือสายตรงนะครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 06:09:34 »
อ่ะน่ะ

ว่าแต่

ตะกรุดมหาโจร ของหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จันทบุรีครับ

ตะกรุดมหาระงับ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดคู่ชีวิต รุ่นแรกๆ  และรุ่นปี ๕๑ ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาครับ
ตะกรุดคู่ชีวิตมีความพิเศษตรงที่ จะจารยันต์อย่างละ ๑ แผ่น จำนวนเจ็ดแผ่น

๑. ยันต์คู่ชีวิต

๒. ยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์

๓. ยันต์ตรีนิสิงเห

๔. ยันต์หนุนธาตุสี่

๕. ยันต์เสาร์ ๕

๖. ยันต์กันบาตรแตก (

๗. ยันต์ นะ หน้าทอง

ยันต์แต่ละแผ่นเมื่อจารเสร็จจะปลุกเสกแยกทีละยันต์ ตามกำหนดเวลา

จนครบทั้ง ๗ ยันต์ แล้วทำมาปลุกเสกรวมทั้ง ๗ ยันต์ จากนั้นก็ม้วนเป็นตะกรุด แล้วปลุกเสกอีกตามระยะเวลา จึงจะแจกได้

ยันต์ที่สำคัญ คือ ยันต์คู่ชีวิต กับ ยันต์กันบาตรแตก เพราะกันการคนใส่ร้ายให้ผิดใจกัน หรือทะเลาะกันในบ้าน

กันสิ่งอาถรรณ์ไม่ดีที่จะฝังรูป ฝังรอยใส่เรา

มหาโจรเป็นตะกรุดลุย มหาระงับหรือมหาปราบนี่ ทั้งลุยทั้งระงับ  ครับ

ตะกรดคู่ชีวิตหลวงพ่อตัดปี 51 ยังมีที่วัดอีกไหมครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 06:14:35 »
งามแต้งามว่า ง้าม.....งาม งามจ้าดนัก ปั๋นฮึ้เฮาสักอั๋นได่บ่ ครับกระผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 06:33:06 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 06:37:03 »
ท่านได้แต่ที่ใดมา
อิอิ
สวยงามจริงๆๆน่าใช้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 07:14:21 »
วาสนาแท้หนอครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 07:52:03 »
 :074: :074: :074:

:016: สุดยอดทั้งนั้น  :015:

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 08:49:38 »
ขอซักดอกได้ไหมค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 09:00:01 »
สุดยอดครับท่านอชิตะ อยากได้บูชาบ้างจัง วาสนาคงไม่ถึง  :063:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 มี.ค. 2552, 09:21:30 »
และแล้วท่านอชิตะ ก็เปิดกรุย่อมๆ ออกมาสู่สายตาเราชาวบางพระ ผมว่าต้องมีอีกแน่ๆครับ ยุๆๆดันๆๆ เดี๋ยวออกมาอีกชัวร์
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 12:47:52 »
แหม...งัดของมาแต่ละอย่าง พี่ๆน้องๆชาวเวบพากันอิจฉา หุหุ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 02:47:39 »
ผมชื่นชอบตะกรุดแต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่
ตะกรุดของพี่อชิตะสวยมากครับ