ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้คืออะไรคับ  (อ่าน 1955 ครั้ง)

ออฟไลน์ skoopedoo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อาการแบบนี้คืออะไรคับ
« เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 09:20:30 »
คือว่าผมขี่มอไซด์กะน้องๆ รวม 4 คน
แล้วมีวัยรุ่นที่เปนอริกัน 4 คน ขี่มาตีคู่
ผมเลยจอดรถ พวกนั้นท้าผมต่อย
ตอนนั้นยอมรับ โมโหมาก มือสั่น ตัวสั่น
หันหน้าไปมาตลอด ซักพักพวกนั้นขี่รถกลับไป
น้องผมคนที่ซ้อนผม บอกว่า กกคอผมแดง
หลังแดง หูแดง และมีลักษณะคล้ายกับลิง
อาการแบบนี้เค้าเรียกว่าของขึ้นใช่ไหมคับ
เพราะผมสักน้ำมันมาเยอะเหมือนกาน
อาทิเช่น เก้ายอด ลิงลม หนุมานนำทัพ พ่อแก่นารอด
แล้วก้อมือธนู ช่วยตอบหน่อยนะคับพี่ๆ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อาการแบบนี้คืออะไรคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 09:26:21 »
ใช่ของขึ้นครับ :016:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 11:21:11 »
ตอนผมยังไม่ได้สักอะไรก็เป็นนะครับ ตัวแดงมือสั่น เห็นเขาเรียกว่าโกรธจนตัวสั่นน่ะครับ เลือดก็เลยสูบฉีดดีทำให้หน้าแดงด้วยครับ  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 06:56:04 »
เป็นไปได้หลายอย่างครับ อันนี้ต้องแล้วแต่ความเชื่อนะครับ แต่ไม่มีเรื่องอ่ะดีที่สุดแล้วครับ ใจเย็นๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:17:21 »
อดทน อดกลั้นให้ถึงที่สุดน่ะครับ สันติวิธีเป็นวิถีของลูกผู้ชายครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:36:09 »
ตอนผมยังไม่ได้สักอะไรก็เป็นนะครับ ตัวแดงมือสั่น เห็นเขาเรียกว่าโกรธจนตัวสั่นน่ะครับ เลือดก็เลยสูบฉีดดีทำให้หน้าแดงด้วยครับ  :002:

ชอบค่ะ ชอบคำตอบ

เอ..

ถ้าจะว่าของขึ้น

ขนาดคนที่สักมาเป็นสิบๆปี

พิธีไหว้ครูยังไม่ขึ้นเลยนะคะ

บางคนขึ้นง่ายจังเลยค่ะแห่ะๆ

ฟังเพลง พระเจ้าตาก บางระจัน ก็ขึ้นแล้ว

แต่ก็

อยู่ที่จิต และสมาธิ ของแต่ละคนแหล่ะค่ะ

การสวดมนต์และนั่งสมาธิ เป็นสิ่งที่ดี

ลองทำดูนะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:21:13 »
มันคงไม่ได้จะขึ้นหรอกครับ คงเป็นอาการโกรธน่ะผมว่า

ลองคิดดูครับ ถ้าขึ้นออกลิงออกค่างเวลามีเรือ่ง
คงสู้ไม่ได้พอดี เพราะร้องเป็นลิงอยู่นั่นแหละ............. หุๆ :095:
ของขึ้นจริงๆเอาแค่หนังตึง ตัวชานี่ก็ลุยได้เต็มที่แล้วครับ

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:15:39 »
แล้วแต่ความเชื่อ ครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:17:05 »
ทุกอย่างเป็นไป ล้วนแล้วแต่จิตนำพาครับ คิดดีทำดี เป็นดีที่สุดครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 12:18:20 »
ตั้งสติเอาไว้ครับท่าน .........แล้วปัญญาจะเกิด
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 02:27:57 »
นานาจิตตัง ครับ
ใจเย็นๆ ไว้ ครับ   หลีกเลี่ยงการปะทะ ดีที่ซุ๊ดดดดดดดดดดด
ที่แน่ๆ คือไม่เจ็บตัว ครับ  อิอิ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 06:13:40 »
ไม่รุ้สิครับ  แต่ก้ย่าไปทำร้ายใครเลยครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 08:25:32 »
อดทนไว้ดีที่สุดครับ ไม่งั้นเรื่องไม่ดีไม่งามตามมาเพรียบครับ พี่น้อง

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:39:43 »
มีสติ สมาธิ อดทนนะครับ

ออฟไลน์ skoopedoo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:35:46 »
ขอบคุนพี่ๆทุกคนคร้าบ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:55:05 »
อ่าครับ  โมโหจนตัวสั่น  หรือของขึ้น  เจ้าตัวน่าจะรู้ดีที่สุดครับ  หุหุ

สันติวิธีคือวิธีแห่งผู้มีปัญญาครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 04:12:42 »
น่าจะโกรธมากกว่านะ...ผมเคยเป็น..ถ้าของขึ้นมานจะเกรงตัวอะคับมือขาจะชาดดยไม่ต้องท่องหูจะอื้อคับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 04:56:20 »
ก็แล้วแต่ความเชื่อครับ

^^