ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม อาจารย์ที่เรียน หรือสอนวิชาเก้าเฮ ครับ  (อ่าน 3458 ครั้ง)

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
มีท่านใดพอทราบ ว่ามีที่ไดบ้างครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อยากเรียนเหรอครับ  เดี๋ยวไปเดินตลาดโดนผักบุ้งตีเจ็บตายเลยนะ

ก็พอรู้นะ ไม่ทราบอยู่ที่ไหนล่ะ PM. เอาเถิด
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
-ขอโทษนะครับ วิชาเก้าเฮ คือ วิชาอะไรครับ :062:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
-ขอโทษนะครับ วิชาเก้าเฮ คือ วิชาอะไรครับ :062:

ด้วยความเคารพครับ เท่าที่ผมทราบมันเป็นบทสวดภาษาแขก (ชื่อบทหนุมานจองถนน) เป็นบทสรรเสริญหนุมานของอินเดียเขาน่ะครับ
เป็นวิชาสายหลวงปู่กลั่น วัดพระญาติ มีดีตรงที่การชักยันต์และท่องคาถ ถ้าสำเร็จวิชานี้
โดนของหนักๆทุ่มใส่หัวไม่เป็นไรครับ การลองต้องเรียนสองคนคู่กัน
ผลัดกันเอาหินทุ่มใส่หัว(หินหนักๆจริงๆ) แต่มันแพ้ของอ่อน เช่นไม้ระกำ
ถ้าโดนหวดก็คางเหลืองล่ะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล

ด้วยความเคารพครับ เท่าที่ผมทราบมันเป็นบทสวดภาษาแขก (ชื่อบทหนุมานจองถนน) เป็นบทสรรเสริญหนุมานของอินเดียเขาน่ะครับ
เป็นวิชาสายหลวงปู่กลั่น วัดพระญาติ มีดีตรงที่การชักยันต์และท่องคาถ ถ้าสำเร็จวิชานี้
โดนของหนักๆทุ่มใส่หัวไม่เป็นไรครับ การลองต้องเรียนสองคนคู่กัน
ผลัดกันเอาหินทุ่มใส่หัว(หินหนักๆจริงๆ) แต่มันแพ้ของอ่อน เช่นไม้ระกำ
ถ้าโดนหวดก็คางเหลืองล่ะครับ :001:

ท่านกอดกุ้ง แม้จะยังไม่ได้สำเร็จวิชาครับ แต่ก็โดนหวดคางเหลืองเลยครับ ตอนม่าม๊ารู้ว่าน้องกอกกุ้งแอบเอาหนังไปกระแทกเข็มสักครับ   :007:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ท่านกอดกุ้ง แม้จะยังไม่ได้สำเร็จวิชาครับ แต่ก็โดนหวดคางเหลืองเลยครับ ตอนม่าม๊ารู้ว่าน้องกอกกุ้งแอบเอาหนังไปกระแทกเข็มสักครับ   :007:

เวรกรรม พี่โจ้ก็ว่าไปนั่น
ไม่ถึงกับเหลือง แค่หัวแตก ฮ่าๆไม่ใช่ครับ
ก็โดนเทศนากันนิดหน่อย (ไม่นิดหรอกหนักเลยแหละ)
แหะๆ 11;

ออฟไลน์ yuyy

• สัตตมะ
  • **
อยากรู้เหมือนกันครับ

ช่วยP.M บอกผมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
-ขอบพระคุณมากครับ ผมอ่านตอนแรกงงว่าคือวิชาอะไร มาถึงบางออ้แล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เรื่องที่ว่า โดนของหนักจะไม่เป็นอะไร แต่ถ้าโดนของเบาจะเป็นหนัก

อันนี้เคยได้ยินมาค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นวิชาเก้าเฮ

ยังไงก้ขอบคุณท่านก็อตมากค่ะที่ให้ความกระจ่าง

ถึงท่าน saman  ค่ะ

ลองศึกษาเกี่ยวกับวิชานี้ให้มากก่อนที่จะเรียนดีมั้ยคะ

ลองดูถึงข้อดีและข้อเสียที่จะเกิด ว่าท่านจะรับได้มั้ย

ดีกว่ามาคิดเสียใจทีหลังค่ะ

อดีตมันแก้ไขอะไรไม่ได้

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• เด็กวัด
เรื่องที่ว่า โดนของหนักจะไม่เป็นอะไร แต่ถ้าโดนของเบาจะเป็นหนัก

อันนี้เคยได้ยินมาค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นวิชาเก้าเฮ

ยังไงก้ขอบคุณท่านก็อตมากค่ะที่ให้ความกระจ่าง

ถึงท่าน saman  ค่ะ

ลองศึกษาเกี่ยวกับวิชานี้ให้มากก่อนที่จะเรียนดีมั้ยคะ

ลองดูถึงข้อดีและข้อเสียที่จะเกิด ว่าท่านจะรับได้มั้ย

ดีกว่ามาคิดเสียใจทีหลังค่ะ

อดีตมันแก้ไขอะไรไม่ได้

เคยมีผู้รู้ท่านบอกผมว่า จริงๆนั้นคนไทยเราไม่ได้เรียกเก้าเฮครับ
แต่เรียกว่าชาตรีไทย มีบทใหญ่กับบทเล็ก
บทเล็กก็คือบทมงคลสามสาย ใช้ชักยันต์เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเคยเจออยู่น่ะคับในคำภีร์เก่ามาก แต่เสียดายผมไม่ได้จดไว้อ่ะ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
?วิชาเก้าเฮ..ขึ้นต้นด้วย ....เฮกังกิงบาตูปุลุเกรอะเกราเกรา บาตุลงงันคิวลูปะตูกะตุนตง?. เป็นวิชาที่ว่าด้วยเรื่องของชาตรี คือเป็นวิชาที่ใช้ป้องกันอาวุธ เมื่อมีอะไรมากระทบตัวเราจะกลายสภาพเป็นของเบาดุจนุ่นทั้งหมด ต่างจากวิชาคงกระพัน ซึ่งเป็นวิชาที่ทำให้ร่างกายเหนียวและคงทนต่ออาวุธ? 30;
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

• เด็กวัด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ คุณ jib
ถ้าผมจำไม่ผิด บทความนี้เป็นบทขึ้นต้นในการนำเสนอ
ประวัติและเรื่องราวของหลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตครับ  :095:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับสาระดีดีครับผม