ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้เชี่ยวชาญช่วยบอกที  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ผู้เชี่ยวชาญช่วยบอกที
« เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:16:02 »
ผมไปสักจิ้งจก2หางมา ผมอยากรู้ว่าพอจะมีคาถาไหมคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ผู้เชี่ยวชาญช่วยบอกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:27:17 »
ในกูเกิลมีเยอะครับ สำหรับคาถาจิ้งจกสองหาง
แต่สักสำนักไหน ก็น่าจะใช้ของสำนักนั้นจะดีที่สุดนะครับ
เพราะวิชาจิ้งจกแต่ละสำนักแต่ละสายก็แตตกต่างกัน คาถาไม่เหมือนกัน
ครูบาอาจารย์ที่สอนก็คนละคนกัน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:34:42 »
คาถา จิ้งจก 2 หาง

มีอยู่ทั่วๆไป

ต่างที่

ต่างสำนัก

ต่างอาจารย์

แต่ที่ท่านถามมา

ประเด็นอยู่ที่ ท่านสักจากที่ไหนแล้วอาจารย์อะไรมา ล่ะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:42:11 »
ใช่ครับท่าน ท่านได้จิ้กจกมาจากสำนักใดครับ
แต่ถ้าได้มาจากวัดบางพระล่ะก้อ ไม่มีคาถาปลุกเสกอะไรทั้งสิ้นครับ
แต่ผมว่าเรื่องการสักยันต์นั้น คาถาปลุกเสก ที่เราจะมาท่อง บางทีก็ไม่จำเป็นหรอกนะครับ
แค่เราทำบุญ ทำดี ไม่ประพฤติผิด ระลึกถึงคุณพระคุณครูบาอาจารย์ท่าน ของดีเหล่านั้นจะไปไหนเสียครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:43:38 »
เลือกมาครับ สักหนึ่งบท ไม่ลองไม่รู้

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:54:50 »
ขอบคุณคับ ผมไปสักมาจากหลวงพี่หนึ่ง วัดกุนทีน่ะคับ พอดีเพื่นผมมันอยากได้กลับไม่ได้ ผมกลับได้55+ ถ้ามีคาถาช่วยลงน่ะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 01:04:02 »
ขอบคุณคับ ผมไปสักมาจากหลวงพี่หนึ่ง วัดกุนทีน่ะคับ พอดีเพื่นผมมันอยากได้กลับไม่ได้ ผมกลับได้55+ ถ้ามีคาถาช่วยลงน่ะคับ

สักจากหลวงพี่หนึ่ง ไม่ต้องมีคาถาหรอกครับ
สายวัดบางพระยันต์ทุกอย่างจะขลังไม่ขลัง ขึ้นอยู่กับ"ใจศรัทธาและความเชื่อมั่นครับ"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:15:47 »
สักที่ไหนมาหรือครับ

แต่ละสำนักจะมีคาถาแตกต่างกันออกไป

ครับ

25;