ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกความทรงจำ...ครบรอบ 7 ปี วันคล้ายวันมรณภาพหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  (อ่าน 8290 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
วันคล้ายวันมรณภาพ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)

๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๒ ครบรอบ ปีที่ ๗ (2545-2552)

กราบสังขารหลวงพ่อเปิ่นในโลงแก้ว 79 ปี รำลึกพระคุณท่าน

ศิษยานุศิษย์พร้อมใจกันถวายภัตตาหาร พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป 

ณ. วัดบางพระ อ.บางแก้วฟ้า จ.นครปฐม

หลวงพ่อเปิ่นเป็นพระผู้ที่มีความอ่อนน้อมถ่อมตน ความเมตตาต่อผู้ที่มาหาท่านรวมถึงสัตว์ต่างๆ ที่อาศัยอยู่ในบริเวณวัดบางพระ?

คณะสงฆ์ต่างน้อมรำลึก..กราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น

หวลรำลึกถึงตำนานอาจารย์สักยันต์แห่งสยามประเทศ คุณงามความดีที่ท่านได้กระทำไว้ในพระพุทธศาสนามากมาย จะเป็นตำนานแห่งแผ่นดินไม่ว่าจะเรื่องใดก็ตาม

เป็นเครื่องเตือนสติให้พุทธศาสนิกชนได้รู้จัก และปฏิบัติสืบสานกันต่อไป

ตามธรรมเนียม...ทุกครั้งที่มาวัดบางพระ เรามักเช่าหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นติดไม้ติดมือเป็นที่ระลึกเสมอ..

ตู้บูชาคึกคักตลอดวัน... ด้านหลวงพ่อสำอางค์ท่านก็ลงนะหน้าทอง...แถวยาวเหยียดดดด...แต่ไม่เบียดเสียด..สิริมงคลแก่ญาติโยม

พบปะกันอีกครั้งของเหล่าศิษยานุศิษย์ที่ชื่นชอบการสักยันต์ประจำเว็บบอร์ดนี้... จดจำกันแม่นขึ้นกว่าเดิม..

ยิ้มทักทายกันตามประสาคนชอบพอกัน.. พี่น้องกันทั้งนั้น..และคุณพ่อของพวกเรา 'ผู้การเสือ' ยังคงใจดีมีเมตตาเหมือนเดิม ไม่เคยเปลี่ยนแปลงเลยจริงๆ

หลวงพี่ญา ผู้การเสือ .. รอยยิ้ม ความปลื้มปิติ  เสียงหัวเราะ ความสุขใจ

แม้สังคมสากลจะกำหนดเทศกาลสำคัญๆ เพื่อมอบของวัญไว้หลายโอกาส แต่บ่อยครั้งความหมายที่มีความหมายมากที่สุด เป็นสิ่งเล็กๆ น้อยๆ ที่ไม่ได้คาดว่าจะได้รับจากผู้ใหญ่ใจดีมีเมตตาจริงไหมคะ? 

คุณพ่อผู้การเสือของพวกเรา...ท่านมีจิตใจมุ่งมั่นให้ลูกหลานชาวเว็บบอร์ดฯ ไหนจะญาติโยมที่มางานบุญวันนี้อีกหลายท่าน ทั้งสติ๊กเกอร์ พระสิงห์หนึ่ง พระไพรีพินาศ ซีดี  ฯลฯ

พี่โชว แม้ไม่มีพระแจกกะเขา... แต่ได้รอยยิ้มน้อยๆ จากมุมปากทุกครั้งที่มอบ ?ลูกหมีแพนด้าน้อย?

(เจ้าของสกู๊ปคล้องกล้องออกเดิน (เป็นเรื่องทุกที) ชลาพุชะ ถามว่าคิดได้ไง? แหมมะเห็นต้องคิด หมีแพนด้ากำลังอินเทรนด์..

(หาตุ๊กตาช้างระบายสีเป็นหมีแพนด้าไม่ได้นะ..สงสัยยังไม่มีขาย)

อะแหม?ท่านก็..ถกเรื่องการตั้งชื่อให้อาหมวยแพนด้าตัวน้อยกันใหญ่เลยนะ! ของผมชื่อช่วงช่วง ของคุณชื่อหลินฮุ้ย... :009:

แหล่งข่าวงในรายงานว่า ช่วงบ่ายของวันเดียวกัน...หลวงพี่ญา มีความสุขกับการฝังเข็ม...

ส่วนทุกคนก็แยกย้ายกันไปสักยันต์ตามอัธยาศัย.... เพื่อทำวันนี้ที่วัดบางพระ..มีความหมายอีกครั้งของชีวิต

ฮั่นแน่....หลวงพี่ตูน..วันนี้..จะเมตตายันต์อะไรให้เราหนอ?

อดใจคอยสักครู่... พระอาจารย์สักยันต์อีกท่านหนึ่งในกุฎิหลวงพี่ญา... หลวงพี่ตูน.....

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอขอบคุณพี่ cho presley 

สำหรับรูปภาพสวยๆ เห็นหลายกระทู้ทำให้ถึงความรักใคร่ออย่างฉันพี่น้องในบอร์ดบางพระ

ไม่สามารธหาที่ไหนได้อีกแล้วครับ
  :114: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหม่..สงสัยพี่ศักดาจะลงรูปให้สาวๆไม่ถูกใจ
เลยลงเองซะเลย แช๊ะๆ..สวยจัดได้.. :002:

เอ๊ะ..ดูดีๆมีภาพพี่ศักดาแคะมูกด้วย.. :074:
อ่ะล้อเล่งน่า....มันเป็นแค่มุมกล้อง เนอะๆๆ :009:

ขอบคุณพี่โชว์มากๆค่ะสำหรับรูปภาพหลวงปู่
 :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพครับพี่โชว์ ขอบคุณสำหรับน้องหมีตัวน้อยด้วยนะครับ รอชมกันต่อครับ  :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ท่านพี่โซว หมีแพนด้า น่ารักดีครับ   :016: :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศและคำบรรยาย ที่เป็นธรรมชาติ  :052:และขอบคุณสำหรับน้องหมีแพนด้าตัวน้อยๆน่ารักมั๊กๆๆ :077:
วันนี้เอาติดกระเป๋าไปที่ทำงานด้วย เพื่อนแย่งกันจับใหญ่เลย(อย่างกะเห็นของแปลกหน่ะ) อิอิ สงสัยคนให้จะเสน่ห์แรงจัด :026: น้องหมีก้อเลยมีแต่คนทัก :080:
แต่ขอบอกตัวนี้หวงมากนะจะบอกให้  :003: เพราะพี่โชว์อุตส่าห์เอามาให้กับมือใครจะใจดำให้คนอื่นได้ลง จริงไหมคะ ? :025:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณกับบรรยากาศภาพสวยๆ ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
เดี่ยวก่อน... ที่กุฎิริมน้ำ...หลวงโด่ง.. ระวี สัจจา หลวงลุงเจ้าของบทกวีธรรมที่หลายคนติดตามผลงานมาตลอด

อัธยาศัยความเป็นกันเองกับบรรยากาศริมน้ำ...เจริญธรรม...พวกเราแสนชื่นฉ่ำหัวใจไปด้วย

รอยยิ้ม คือหน้าต่างของหัวใจ...วันนี้ศิษย์โชคดีได้สนทนากับท่าน ไม่มากไม่น้อย เฉลยตัวตนตามประสา...

เหตุใดท่านจึงเป็นพระอัจฉริยะสามารถสอนธรรมะเป็นบทกวี..ได้อย่างจรุงใจ..

น้องแมว เหมียวๆ.. เจริญสติ เพลิดเพลินเจริญธรรมไปด้วย...ฮั่นแน่!

ยุงเยอะ..ท่านยังเอื้อนเอ่ยออกเป็นคำสลวย กวีเอก..ประจัดวัดบางพระ...หลวงลุงโด่ง...

เลยถือโอกาสขอเมตตาให้ท่านแต่งเพลงให้วัดบางพระเสียนี่..  :009: พี่โชว แอบร้องเพลงกับท่านหน่อยนึงด้วยนะเนี่ย.. 555 เพลงที่ท่านแต่งเอง.. หลวงลุงของพวกเราเสียงเพราะมากมายค่ะ..

เราได้เมตตาจากท่านถ้วนหน้าค่ะ นอกจากได้สักยันต์เมตตา ได้ผ้ายันต์แล้ว... ไหนจะได้พระผงหลวงปู่ทวด ยันต์ห้าแถวอีก... องค์บ้าเร่อเฮิ้ม...เราก็ยิ้มแก้มปริกัน..  

ยังประทับใจรอยยิ้มของหลวงลุง...ระวี สัจจา... มิลืมเลือน... รอหลวงพี่นรินทร์แจ้งข่าวอีกครั้งว่า หลวงลุงจะมาอีกครั้ง เข้าพรรษาหรือไร? ลาแล้ว...แต่ต้องกลับมาอีกนะคะ..

ไปสักยันต์ต่อ...แพนกล้องมามุมหนึ่งของกุฎิหลวงพี่ญา... หลวงพี่ตูนนนนนนน

เพี้ยงจึกๆๆๆๆ... สองยันต์ซ้อน..ยันต์อาราย ไม่ยอมเฉลย... ยิ้มอย่างเดียว หลวงพี่ท่านเมตตามาก.

ขอย้ายบางรูปออกนะครับเพราะว่าผิดระเบียบครับ

หวัดดีคร๊าบบบบ ตาผม...ชลาพุชะ...

ใครไปกุฎิหลวงพี่ญา ก็จะพบหลวงพี่ตูน... นนนน

ไหงหน้าตาเจ้าของสกู๊ปคล้องกล้องออกเดินเป็นเรื่องทุกที... จึงมีสีหน้าต่างกันกับ นู๋น้อยมหัศจรรย์กายทิพย์จัง... ยันต์ก็เหมือนๆ กันหมด

ชอบมากเป็นพิเศษ.. ยังจำที่ท่านนกเคยถ่ายมาตอนไปสักยันต์กวางเหลียวกะหลวงพี่พันธ์ได้อยู่... อย่างงี้เลยเน้นๆๆๆๆๆ  

เสร็จแล้ว... แต่ของชลาพุชะ ไม่เหมือนของกายทิพย์ และแน่นอน กายทิพย์ก็ไม่เหมือนพี่โชว... เอ๊ะยังไง..

ทำไมของผมจูงเพียงสองคน.. ทำไมกายทิพย์จูงสามคน... เอ้า... จะรู้เรอะ... ยันต์จูงนาง..มีหลายเวอร์ชั่น...ก็ไปขอเพิ่มอีกจิคนนึงจิ..ชลาฯเอ้ย

จบดีกว่า.. หิวข้าวแล้ว... เถียงกันใหญ่..ทุกคนได้ไม่เหมือนกัน..

พี่โชว จูงสามคน..มีแถมนะอกแตก... ให้ด้วย... ง่า... กายทิพย์ จูงสามคน... ส่วนชลาพุชะ จูงสองคน..ซิมเปิ้ล..ได้ก็ไม่เหมือน.. ลืมถ่ายรูปเสียด้วย

เพราะมัวแต่เถียงกันสามคน.. หันไปซิมเปิ้ลสักเสร็จพอดี เย้! ...

ขอบพระคุณเมตตาดีๆ ที่หลวงพี่ตูนจัดให้แบบเซอร์ไพรส์..... อยากไปวัดบางพระอีกแล้วค่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 10:18:42 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ รวมทั้งนางแบบก็สวยครับ   :008: :002:
รอชมภาพพระอาจารย์ระวี สัจจา ติดตามบทกวีท่านมานาน
รอบนี้ได้เห็นรูปท่านแล้ว รอบหน้าคงได้กราบท่านจริงๆครับ  :054: :054: :054:

[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณรูปสวยๆ คำบรรยาเก๋ๆ หมดแล้วเหรอครับ รอดูอยู่น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• นวมะ
โพสไม่ค่อยต่อเนื่อง เหตุขัดข้องก็คงเป็น low speed internet ที่ใช้บริการอยู่นะคะ

นอกจากพี่น้องที่เห็นหน้าค่าตากันเป็นประจำแล้ว.. ยังดีมากๆ ที่มีโอกาสคุยกับศิษย์พี่ศิษย์น้องอีกหลายท่าน อาทิ

Porpar       หนุ่มตี๋ หน้าขาว ใจสะอาด นิสัยดี้ดี.. ควงคู่มาพร้อมกับ

ชินฺนปญฺชร      หนุ่มตาโตมาดเข้ม..อ่า..หล่อเลือกได้เลยหละขอโม้! ไม่นานก็เริ่มพบกับ

Derbyrock       หนุ่มตี๋ อารมณ์ดี รักหมาเท่าชีวิต นิสัยดีอีกคนหนึ่ง.. พี่ตี๋ ขวัญใจน้องๆ ใจดีมาก ยิ้มเก่ง..ล่าสุดเขาทำกิจกรรมแสนน่าอิจฉา

ขับรถไปส่ง หลวงลุงโด่ง ...(ได้สนทนาธรรมเยอะแยะเลย โอ้ยยยย )

แหวกบาดาล    หนุ่มเซอร์ผิวเข้ม.. ยิ้มเก่ง เสยผมเท่ๆ พร้อมยกมือ..หวัดดีครับพี่โชว   ผมน้องแหวกไงครับ... อ้า... พี่โชวเรียกย่อหน่อยทำจำนักนะ....หันไปหนุ่มหน้าขาวนั่งอมยิ้ม..

ณ.อยุธยา        หนุ่มตี๋ อวบกำลัง 3 .. หน้าขาวสะอาดหมดจด.. ผิวพรรณดี..เขานั่งสงบ แต่ส่งรอยยิ้มมาให้เสมอ... ผม ณ อยุธยา ไงครับ... อ่า......

คนรักษ์พระ      ท่านพี่มาทุกงานจนเป็นขวัญใจคุณพ่อผู้การเสือของเราแบบเงียบๆ (นู๋แอบได้ยินมานะ).. พอแอบกระซิบว่าคุณพ่อผู้การเสือชม..

คุณพี่ก็ซ้ำเลยว่า งานปู่ทิมพี่ก็มา... 555กระซิบอีกนิดส์นะว่า ภรรยา หน้าสวย ผิวพรรณขาวเนียนเกลี้ยงเกลาหมดจด ยิ้มเก่ง....

ดังนั้นโซ่ทองคล้องใจ ลูกสาวคุณพี่จึงก๊อปปี้มาไม่ผิดเพี้ยนเลย... อาหมวยเป็นขวัญใจไปแล้วนะคะ!

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
น่านนนนนนนน

หลวงลุงอินเทรนนนนนนนนนนนน

ถือแพนด้าซะด้วย

ขอบคุณพาบดีๆที่นำมาให้ชมครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่ได้จูงซักนาง ยังไม่บ่นอะไรเลย

แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตา

พอสักเสร็จหลวงพี่ท่านบอกว่าห้ามด่านะ 

แต่ว่าเป็นยันต์อะไรค่ะ หนูอยากรู้
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
ขอบคุณผู้การเสือมากครับที่นำของมาฝากน้องๆ ผมก็ได้รับการเจิมมาเหมือนกันครับพี่น้อง 

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
บรรยากาศแบบนี้เจอกันอีกที

12 สิงหา วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

โอกาศแบบนี้ ไม่ได้มีกันบ่อยๆ

ถ้าคัยมีเวลาอาจจะได้เจอกัน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศในงานหลวงพ่อมาให้ชมครับ............ :114: :114: :114:........สวัสดี

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ภาพบรรยากาศในงานนี้อบอุ่นค่ะ...แต่การบรรยายที่ไม่เหมือนใครตามแบบฉบับ ของ...      

:090: :090: คุณพี่ cho presley  :090: :090:

:053:  อ่านแล้วคล้อยตามเหมือนได้กลับไปบางพระอีกค่ะ เห็นภาพหลวงพี่ตูนถือเข็มสัก...... :027:

:017:  ก็เริ่มคิดถึงฝีเข็มหลวงพี่ญาซะแล้ว....  :070:  สงสัยอาการติดเข็มคงเริ่มจะถามหาแล้วงานนี้.... :070:

:004: ถึงยังไงงานนี้ เจ้าหมีแพนด้าก็ยังไม่ตกยุค ก็มาร่วมแจมในงานนี้ซะด้วย  :095:

:114: ภาพบรรยากาศพี่น้องบางพระทุกคนเป็นกันเอง อบอุ่นดีค่ะ :114:

:054: ขอบคุณพี่โชว พี่ที่น่ารักเหมือนเดิม ที่นำภาพดีๆ พร้อมคำบรรยาย

:053:  แบบฉบับได้ใจ มาแบ่งปันให้พี่น้องบางพระได้ชมกันค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 03:18:58 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
 :002:ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆครับ
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่โชมาก ครับผม    เอ่อๆ..ผมชื่อ เอ นะครับ

พูดไม่ค่อยเก่งสักเท่าไรนะครับ ยิ้มไว้ก่อน :075: :050:

:114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 06:52:03 โดย ณ.อยุธยา »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

แหมให้ทำหน้าแบบท่านซัมซุงเพื่อการนี้นี่เอง ทำกันได้นะ  รูปสวยๆก็ไม่ลง นะพี่สาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 07:09:40 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพี่ตูนมาด้วยหรื่อคับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณภาพ"พี่นุช"ครับ...
ขอบคุณความเป็นกันเองที่มอนให้ ...
ได้คุยกับ"ท่านชลาฯ คุณเปิ้ล คุณไก่"ด้วยครับ อิอิอิ...{^_^}...

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ผมชอบทุกคนเลย ทั้งอบอุ่นทั้งฮา  :006: :114:

• นวมะ
ขอบคุณภาพ"พี่นุช"ครับ...
ขอบคุณความเป็นกันเองที่มอนให้ ...
ได้คุยกับ"ท่านชลาฯ คุณเปิ้ล คุณไก่"ด้วยครับ อิอิอิ...{^_^}...

TTTUTTT = คนนี้อ่ะค่ะ.. ตัวทีเยอะๆ ... น้องปอร์ และสิบทัศน์ เปรยก่อนชี้โบ้ชี้เบ้..ว่าเขากำลังมา.. อ่อ... น้องวร.. นั่นเอง...

ขอบคุณน้องวร..ที่มอบความไว้วางใจให้พี่เสมอมา... ไปสักกันอีกนะ...
:009: