ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิอาจารย์ในตำนาน นครสวรรค์-ชัยนาท โชว  (อ่าน 16221 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
...อาสาฬบูชา 2552 นี้.... สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิอาจารย์ในตำนานกันดีกว่า...

ประเดิมก่อนเลย... วัดช่องแค จังหวัด นครสวรรค์...

หลวงปู่พรหม วัดช่องแค เกจิในตำนาน เขย่าวงการพระเครื่องในปัจจุบัน... สนนราคาสูงลิบลิ่ว...

ตำนานแบบนี้หละ น่าค้นหานัก...ตลุยไปถึงที่... วัดช่องแค...เลยดีกว่า!

เพื่อให้สอดคล้องกับธีมการไปวัดครั้งนี้? น้องชายเรา เลยถือโอกาสห้อย เหรียญหลวงปู่พรหม ไปเสียด้วย

หา.. หมื่นกว่าบาทเลยเรอะ...เหรียญอ่ะนะ...  เราทั้งคู่ยังอยากได้พระผงฟ้าผ่า... แต่ยังไม่กล้าเช่าหงะ.. เก็บตังอีกสักนิดนะ :009:

กราบสังขารหลวงปู่พรหม วัดช่องแค จังหวัดนครสวรรค์ หวัน หวัน..นนน

ต้องใช้บันไดปีนเลยนะ.. ถึงจะเห็นหน่ะ...  :073:

หุ่นขี้ผื้งนะ....

ปิดท้าย...หลวงพ่อพรหมสักนิด... ด้วยวลีนี้..

ลงคาถากันคนริษยาไม่ได้.... ไม่มีคาถาห้ามปากคน

หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค... cho.

โปรดติดตามตอนต่อไป...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 12:25:30 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ภาพสวยจิงๆเหมือนไปเองเลย ขอบคุณมากเลยนะครับที่นำมาให้ชมเป็นบุญตา
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ภาพสวยจริงๆครับพี่โชว์ ขอบคุณที่นำภาพบรรยกาศดีๆมาให้รับชมนะครับผม.................... :015: :114: :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขาด

หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ

รอดูอยู่นะ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศ รอชมวัดต่อๆไปน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:053: ขอบคุณค่ะพี่สาวคนสวย.....ภาพสวยมาก เป็นสถานที่ที่น่าไปค่ะ  :114:

เดินสายทำบุญแบบนี้ กลับมาหน้าตาอิ่มเอิบไปด้วยบุญเลยนะ :015:

รอชมสถานที่ต่อไปอยู่นะค่ะ..... :053:

**ขอแซวนิดนึงนะ***

ว่าแต่...นายแบบน่ะ...เน้นถ่ายพระ หรือว่า ช่วงหนวด กะ ปากค่ะพี่..... :007:

คงเขิล....เหงื่อท่วมตัวเลยเนอะ.... :095:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ?...

น่าจะเป็นตอนต่อไปใช่ไหมคะ น้อง job

อะนะ.. โปรดติดตามตอนต่อไป.. ทิ้งท้ายไว้เท่านี้ก่อน... ต้องไปหละ..:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 01:47:34 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาครับคุณโยม มงคลชีวิตข้อที่ ๓ " การบูชาบุคคลที่ควรบูชา " เป็นมงคลสูงสุด สังขารคงหลือไว้แต่คุณงามความดี .

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

อย่าลืมหลวงพ่อโอดวัดจันเสนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพระคุณมากครับที่นำภาพมาฝาก(มีวัตถุมงคลมาฝากด้วยก็ดีน้ะครับอิอิ)
ขำๆๆน้ะครับแค่ถ่ายรูปมาให้ดูก็เป็นสิ่งที่ดีแล้วครับผม

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :054: :054: ..กราบนมัสการหลวงพ่อพรหม ค่ะ..

ขอบคุณพี่โชว มากนะค่ะ..สำหรับภาพแนวอาร์ต-อาร์ต BY Cho...

หุ่นขี้ผึ้งเหมือนจริงมากเลยค่ะ... :015: :015:

ไปนครสวรรค์ทั้งทีต้องมีรูปให้ดูอีกหลายที่แน่นอนเลยค่ะ..

น้องอยากชมวัดปากคลองมะขามเฒ่าคะพี่ขา...จัดมาหน่อยค่ะ

ปล..เดินสายทำบุญกันแบบนี้..ว่าทำไมสวยวันสวยคืน...อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2552, 10:33:48 โดย kaitip »

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ขอบคุณพี่โชว์ ที่นำภาพสวยๆมาฝากครับ  :043:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการหลวงปู่พรหม ครับ :054: :054: :054:

ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาฝากกันครับ ดูภาพตามแล้วมีความรู้สึกว่า ขนแขน สแตนด์อัพ เลยครับ ท่าน   :001: :016: :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณภาพสวยๆนะพี่ และของฝากน้องล่ะ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
หนึ่งในหลายเกจิอาจารย์ แห่งปากน้ำโพ วาจาท่านศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพ่อพรหมครับ

อยากไปวัดบ้างจังเลย

วันไหนไป ตาคลีต้องแวะ ไปสะแล้ว

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากมีโอกาส  อยากไปกราบสังขารหลวงปู่ มั่งจัง  :054:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ของคนงามๆ น้ำใจดี  :016: ขอให้กุศลครั้งนี้ให้รวยๆนะจ๊ะ ส่วนเรื่องงามไม่ต้องงามมากขึ้นหรอกลดลงบ้างก็ได้ :061:แบ่งน้องๆเขาสวยบ้าง ลุงต้อเป็นห่วง แหม!นึกว่าหายไปไหน                                         .......ลุงต้อเจ้าเก่า :068:

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
พี่ครับถ้าจะไปให้ครบต้องไปกราบนมัสการหลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิอาจาร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 01:55:12 »
เหรียญหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ราคายังไม่แพงเกินไป ก็ เหรียญระฆัง  ส.ช. ปี 2512 ราคา 1,000 กว่าบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2552, 01:56:31 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ภาพสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
:016: :015: สุดยอดเลย พี่โชว์ภาพเนี่ย ชัดมากครับ มีขลังด้วยครับ เหมือนท่านยังมีชีวิตอยู่ครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากครับ
เคยไปมาแล้วสวยมาก
สาเหตุที่มีหัวโขนมากเพราะท่านเป็นอาจารย์สอนโขนสมัยก่อนครับ

• นวมะ
สวยมากครับ
เคยไปมาแล้วสวยมาก
สาเหตุที่มีหัวโขนมากเพราะท่านเป็นอาจารย์สอนโขนสมัยก่อนครับ

คุณ tee ครับผม...ขอบคุณมากค่ะ นี่หละ...อยากให้ช่วยมาเพิ่มข้อมูล เยี่ยมยุทธ์เลยค่ะ..

และขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่เพิ่มเติมรายละเอียดเรื่องภาพ เรื่องวัตถุมงคลนะคะ คุณโยคี คุณราหู..

คนนครสวรรค์แอบกระซิบมาว่า ใครไปกราบสังขารท่านๆ ว่าให้เอาพวงมาลัยไปขอท่านเลยค่ะ สมหวังดังหมาย...

แต่วันนั้นยังไม่ทราบหรอกค่ะ.. ไว้ไปคราวหน้าจะเอามั่ง.. วันนั้นเพียงขอวิญญาณอันศักดิ์สิทธิ์ของท่านคุ้มครองลูกแคล้วคลาดปลอดภัยก็พอ

เดี่ยววันนี้เราไปต่ออีกวัดกันเลยดีกว่านะคะ.. เกเรมานานแล้วค่ะ.. งานเยอะค่ะ ...

• นวมะ
หลวงพ่อพรหม ละสังขารนานแล้ว... หลายท่านยังไม่เกิด! คุณโชวเองก็ยังไม่เกิดเช่นกัน (ภูมิใจ)

ท่านน่าจะต้องมีลูกศิษย์ลูกหาสืบสานตำนานท่านมั่งสิ!

ใครกันเล่า... คือ ศิษย์เอก ศิษย์โท ของหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ...

ตามไปที่วัดหนองหลวงกัน ที่นั่นมีเกจิท่านหนึ่ง ชาวบ้านรู้จักดี หลวงพ่อลออ อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์

หลวงพ่อลออ ศิษย์หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ...

(ก่อนหน้านี้เคยไปหา หลวงปู่นอง วัดวังศรีทอง จ. สระแก้ว ท่านมีสักเป็นหลานหลวงพ่อเดิม ไปมาปีที่แล้วนะ)

อนาคต ขาใหญ่ประจำวัดหนองหลวง.. อย่าแหย่หมาหลับนะฮะ! แฮ่..

รูปหล่อหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค... ก็ท่านเป็นลูกศิษย์ลูกหากัน...ครูบาอาจารย์ท่านก็ต้องเทิดทูนไว้นะคะ

มองชัดๆ รูปหล่อหลวงพ่อพรหม ที่วัดหนองหลวง..

แทนที่จะไปหาหลวงพ่อลออ นี่... มุ่งตรงไปที่นี่ก่อน..

ป่าวหรอก หลวงพ่อลออ ท่านเดินไปเดินมาคุยกะศิษย์ท่านอื่นอยู่...
(เราเลยลุยไปทำบุญที่ตู้วัตถุมงคลเสียก่อน)

เก็บมาหลายองค์...อย่างละองค์ แต่ไม่ครบหรอก... เสน่ห์อยู่ที่มวลสารพระทุกองค์ไม่เหมือนกัน
สีมวลสารที่ปนไปทำให้สีสันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะองค์
ง่า......ต้องไปอีกหลายวัด...หน่ะ.. เลยลืมรุ่นนี้ไปเลย เป็นหลวงพ่อพรหมกับหลวงพ่อลออสององค์คู่กัน...เดี่ยวต้องไปเก็บใหม่ค่ะ..ยังทันๆ

องค์นี้สิแหล่ม.. เป็นไม้.. รุ่นแรกๆๆ ไปค้นในสต๊อกมา ยังมีหลงๆ อยู่

มาดูลีลาการตอกโค้ดกันดีกว่า... แจ่มไหมหละ.. (ด้านหลังจารยันต์ด้วยมือ)
พอเอาเข้าไปให้ท่านจารเพิ่ม ท่านว่าไม่เอาแล้ว ขี้เกียจ

นี่สิ น่าลุ้นกว่าบล๊อค ตะปูสังฆวานร มวลสารเตรียมทำองค์พระรุ่นต่อไป...

ไปเที่ยวมาถือโอกาสอนุโมทนาบุญไปเสียด้วยเลย เพราะเช่าที่วัด ก็หมายถึงทำบุญอ่ะนะคะ.. วัดยังต้องทำนู่นนี่เยอะค่ะ

ท่านไม่ให้ถ่ายภาพนะคะ ไม่อยากขัดใจท่านหรอกค่ะ รำคาญแสงแฟลตท่านว่า

แอบถ่ายภาพท่านบนผนังไปละกัน.. น้อยใจนะเนี่ย

สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิในตำนานจังหวัดนครสวรรค์.. สองวัด.. ก็อ่วมพอดูค่ะ

เดี่ยวข้ามจังหวัดไปอีกนิด.. ไปหา หลวงพ่อเอิบ จังหวัดชัยนาทกันค่ะ... รอแปปนะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2552, 12:34:28 โดย cho presley »

• นวมะ
ตลุยกราบเกจิ 2 วัดในตำนานของจังหวัดนครสวรรค์... มีความสุขมากมากค่ะ...

ทั้งสังขารหลวงพ่อพรหม สัมผัสบารมีหลวงพ่อลออ.. ท่านแจกภาพถ่ายเล็กๆ ไว้เป็นที่ระลึกด้วย..

ไหนๆ มาทั้งทีเดี่ยวต่อไปอีกจังหวัดหนึ่งค่ะ... ไปชัยนาทกันค่ะ... มีเกจิท่าหนึ่งเก่งมาก... เรื่องเมตตา...

เดี่ยวมาต่อนะ กินข้าวก่องหิวแล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2552, 12:41:48 โดย cho presley »